ขอรบกวนหน้าเพจ นิสนึงนะครับ พอดีมีเหตุว่า หลังจากที่โพสรูป B14 แปลงแค่กันชนโดยนำ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tree Teerapol, 3 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tree Teerapol

Tree Teerapol Guest

0
    0
    0
    ขอรบกวนหน้าเพจ นิสนึงนะครับ พอดีมีเหตุว่า หลังจากที่โพสรูป B14 แปลงแค่กันชนโดยนำ ของมิตซู ลิเบอร์โล่ ตัวนอกมาลง ในน่าเพจของคลับใน"Gang rama7" แล้ว"มีบุคคลๆนึง ในคลับ st ได้คอมเม้นทร์ เชิงดูถูก ว่า เป็นรถแท็กซี่บ้าง แต่งรถไม่เป็นบ้าง หาว่าไม่รักนิสสัน สันนี่บ้าง แล้วคอมเม้นท์เชิงว่า แต่งรถกันเเบบนี้ ทำให้เสียชื่อเสียง คลับst บ้าง ผมถามนิสนึงนะครับ ผมแต่งรถตามแนวทางของผม แล้วมันผิด ทำให้เสียชื่อเสียงในคลับ st เลยหราครับ แล้วต่อไป รุ่นน้องๆในคลับ ที่มีงบน้อยแต่ อยากแต่งรถ ก็คงจะไม่สบายใจแน่ๆนะครับ จึงจะอยากให้ บุคคล ๆ นั้น ออกมาช่วย อธิบายให้รับทราบกันหน่อยนะครับ ว่าอย่างไง นะครับผมเห็นใจคนที่คิดจะแต่งรถ แต่มีงบน้อยแต่มีความคิดสร้างสรรค์ ต่อไปเราจะไม่มีอะไรใหม่ๆมาให้ดู กันต่อไป แล้วต่อไปน้องๆหรือพี่ๆคนไหนก็จะไม่กล้าโพสรูปรถตัวเองต่อกันแน่ เลยครับ ฝากถึง บุคคคล นั้นด้วยนะครับ ถ้าคิดว่า อยู่วงการรถแต่ง แล้วไม่ชอบรถคันไหน แล้วคอมเม้นท์กันแบบ ไม่ให้เกียจ กับคนที่โพส ผมว่าอย่าอยู่วงการนี้เลยครับ พวกผม มีงบเท่านี้ ก็แต่งได้เท่านี้อ่ะครับ ส่วนใหญ่ใช้หัวแต่งมากกว่า เงิน ครับ ถ้าคิดว่าจะอยู่วงการนี้ กล้าตำหนิ ก็น่าจะกล้ารับนะครับ ว่าเป็น บุคคล ไหน นะครับ ขอบคุณนะครับ ปล. ขอโทษด้วย ที่อาจรบกวน น่าเพจ แต่ผมไม่สบายใจแทนเจ้าของรถ แล้วอีกอย่าง ผมเป็นลงมือแปลงเองกะมือ และสมอง เองด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. คงหายไปตามเคย ไม่เคยออกมาขอโทษใครหรอกไอ้คนนี้เคยเจอมาทีแล้ว

3. Kwan Vijarn

Kwan Vijarn Guest

0
    0
    0
    ก็เฟี้ยว ดีนะ อย่าไปคิดมากคับ

4. Tree Teerapol

0
    0
    0
    ครับ ผมไม่ได้คิดมากครับผม แต่แค่ไม่สบายมากกว่า ครับ ขอบคุณนะครับ ยินดีรับคำชมครับ [^_^]

5. Ton Sunny

Ton Sunny Guest

0
    0
    0
    แนวใครแนวมันครับ เงินใครเงินมัน ไม่มีใครขอเงินกันแต่งคนที่งบน้อยแล้วชอบแต่งรถมีเยอะครับ แล้วก็คงไม่ไหวหรอก ถ้าจะใส่ของตรงรุ่นที่มีราคาค่อนข้างสูง ในทุกสังคมถ้าทุกคนให้เกียรติกัน ยังไงก็น่าอยู่คับ คำว่าขอโทษพูดไม่ยากนะผมว่า ปล.คันนี้ผมว่าสวยนะ ลงตัวดีออก ^^

6. รถทุกคันไม่ว่าจะเป็นยังไง ทุกคนก้อต้องรักรถตัวเอง ถ้ามาวิจารรถคนอื่นเสียๆหายๆผมว่ามันไม่ควรครับ ไม่ชอบก้อเฉยๆไป มัยบ่งบอกถึงสติปัญญาของคนโพส

7. Molly MonoTone

Molly MonoTone Guest

0
    0
    0
    รถเรา เงินเรา เราแต่ง เราสบายใจ เสียงนกเสียงกา ช่างแม่งครับ

8. ความคิดผมนะ มอง 2 ด้าน การโพสในที่สาธารณะ ก็ต้องยอมรับทั้งคำชม และคำติ เป็นเรื่องธรรมดาครับ เราเองก็จะรู้ว่าในมุมมองคนอื่นเป็นเช่นไร ส่วนคนติ หรือคนชม ก็ต้องใช้วิจารณญานในการติ-ชม ให้เกียรติกันบ้าง บางที มันก็แค่ตัวหนังสือครับ มันอาจไม่ได้บอกถึงอารมณ์ของคนโพสนะเวลานั้นๆ

9. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    รถเราอย่าได้แคร์ใคร(ยกเว้นศรีภรรยา ผู้อนุเคราะห์เงิน)ครับ ไม่เหมือนใครซิดีครับ

10. ยังไงครับ คุณ ซุปเปอร์บอย มาด่าเค้าแล้วรีบรบโพส รีบบล๊อก ลูกผู้ชายเปล่าครับ

11. ตามดูอยู่ เลย งง ๆ และ มีคำถาม นิดหน่อย ครับ ว่า post แรกที่ มาลง http://img42.imageshack.us/img42/6455/98047710.jpg 1. อันนี้ คือ รู้ หรือ ไม่รู้ ครับ ว่าเป็น ของ B14 หรือ ECAR

12. Tree Teerapol

0
    0
    0
    ตอนแรก เจ่าร้านบอกว่า ถอดมาจาก บี14 ก็นึกว่าของบี 14 ตัวนอกครับ แล้วไงครับ

13. Tree Teerapol

0
    0
    0
    จะมาแก้ต่าง ก็เชิญครับ คุณ somchok

14. รู้หรือไม่รู้ผมว่ามันไม่ใช่ประเด็นนะครับ ประเด็นคือ ซุปเปอร์บอยมี สิทธิ์อะไรมาด่าเจ้าของรถว่าแต่งไม่เป็น ทำเหมื่อนแท็กซี่ แต่งรถไม่ให้เกียจst ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับผม คุณ Somchok Taneesan

15. ก็ไม่แล้วไง ครับ คุณ Tree Kuppom อยู่ใน Friend ผม ผมเห็นคุณ บ่น ผมก็งง คือ คุยกันดี ๆ ไม่เห็นมีอะไร เพราะก็มีสมาชิกมาตอบ ไม่ได้มีกระแทก อะไรกัน เลย งง ๆ http://img42.imageshack.us/img42/7647/31520342.jpg http://img248.imageshack.us/img248/8216/p2wall.jpg จนผมถามน้อง ๆ มา มีอะไรกัน น้องเลยให้ผมเข้าไปดูใน page https://www.facebook.com/groups/449581648447344/?fref=ts เลยเข้าใจว่า ทักกันแรง ผมเลยต้อง มาถามให้ เข้าใจ เพื่อวิเคาะร ก่อน ว่า ผืด คือ ผิด เข้าใจผิด คือ เข้าใจผิด จะได้เคียกันถูก

16. คือเราก้อแคปหน้าจอไม่ทันครับ ไม่ใช่อันนี้ครับ

17. กล้าทำกล้ารับ กล้าออกมาขอโทษ ลูกผู้ชายครับ

18. ในโพสของ st ซุปเปอร์บอย เค้าไม่ได้ว่าอะไรครับคุณSomchok Taneesan แต่ในพระราม7 เค้ามาอย่างที่ผมพูดครับ ด่าเสร็จ แล้วรีบลบ รีบ บล็อก ผมว่า ไปตามเจ้าตัวมาเครียร์ดีกว่าครับ ความจะได้กระจ่าง

19. Tree Teerapol

0
    0
    0
    ก็คนที่ โพส ด่า ก๊ ลบไปแล้วนะครับ นะ ก็บุคคลนั่น ผู้ว่าเป็น ผู้ ญ นะครับนะ

20. Tree Teerapol

0
    0
    0
    กล้ามั้ย ครับคุณซุปเปอร์บอย กล้าที่ จะคอมเม้นท์ ผมก็คิดว่ากล้าที่จะออกมาเคลีย์ ให้พี่ๆน้องๆ เค้ารับรู้ ถึงความคิดคุณ นะครับนะ เดี๋ยวต่อ ไปจะไม่มีรถsunny ในประเทศไทย ให้ดูใน stนะครับ เพราะว่า กลัวลงไปแล้ว แล้วจะเกิด เหตุการณ์ อย่างผมอีกนะครับนะ

21. พี่น้องกันทั้งนั้นครับ เคลียร์ ๆ กันจะได้จบ น่าจะเกิดการเข้าใจอะไรกันผิดซักอย่างแหละครับผมว่า สังคม ST ที่ผมเคยอยู่มีแต่คำว่าเพื่อน พี่ น้อง มิตรภาพ ลองคุยๆ กันดูครับ ถึงตอนนี้ผมจะไม่ได้ใช้ซันนี่แล้ว แต่ก็ยังรักครอบครัวนี้อยู่นะครับ ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ

22. ไปอ่านมาแล้ว นานาจิตตังจริง ๆ ครับ แต่ส่วนตัวผมนะ ถ้าเราชอบจบเลยครับ ตังเรา แนวเรา 555 ขำขำคร๊าฟฟฟฟ พี่น้องงงง

23. ผมเห็นครับ ว่าเค้า คุย กันแรง อย่างไง ผมเข้าใจ ว่า ไม่ควรไปทัก เรื่อง รถ taxi หรือ แต่งรถเป็น ตามใจ คำถามผม คุณไม่รู้ เค้ามาตอบ พอใส่เสร็จ เค้าบอกไม่ใช่ คนโน้นคนนี้มา เติม มีอารมณ์ เคือง กัน เริ่มพูดกันแรง ทักกลับกันแรง ผมกำลังจะบอกว่า คุณ Superboy Tuner ผิดที่ไปทัก ใน page Gang Rama7 ก็ควรจะออกมา ขอโทษ แต่คิดต่อ ก็คือ คุณ Tree Kuppom ไม่รู้ และ เพื่อน ๆ หลายคนไม่รู้ ว่ากันชนนี้คือของ ECAR ทาง page Sunny Thailand ก็บอก แต่ผมไม่รู้ นะ ว่า คุณ Superboy Tuner จะหวังดี และ ทักแรงไป ก็คุย และ เคีย กันเอง ครับ ผมแค่ งง และ มองเป็นกลาง แค่นั้น แต่ที่ งง ต่ออีก คือ คุณ ๆ หลาย ๆ คน มาบอก ผมกำลังแก้ตัว หรือ แถ อะไร อีก อันนี้ ก็ต้อง บอก ว่า ไม่ไหว นะครับ

24. Tree Teerapol

0
    0
    0
    ทักแรงไป หรือ ว่าไม่คิดก่อนทักครับ ส่วนเรื่องกันชน รู้ถึงไม่รู้ไง ก็ไม่ควร ตำหนิ จนเจ้าของรถอายนะครับนะ คิดๆกันได้แล้วนะครับ อายุ ผมก็ว่า พวกคุย ก็เยอะอยู่ อยู่วงการนี้ก็นาน แล้วไม่ใช่หราครับ กับไอ้แค่ คิดก่อน คอมเม้นท์ นี่มันยาก มากเลยหราครับ คุณ

25. Tree Teerapol

0
    0
    0
    ถ้าคิดจะอยู่วงการ แต่งรถ แต่ไรมนุษยสัมพันธ์ ผมว่าอยู่ยากนะครับ

ปูเสื่อรอครับ......ผมพูดแบบกลางๆ น้ะ ถ้ามีใครมาว่ารถผมแต่งแบบแท๊กซี่ ผมก็เคืองน้ะ แล้วยิ่งว่าถึงในบ้านผม ผมมองว่า ถือว่าไม่เป็นการให้เกียรติกัน เค้าจะแต่งอะไร อย่างไร มันก็เรื่องของเค้าไม่ใช่หรอครับ มันจะไปเสื่อมเสียถึง st ยังไงครับ รถ nissan sunny ต่อให้แปลงหน้า แปลงท้าย แปลงอะไรต่างๆ นานา ยังไงมันก็ยังเป็น nissan sunny อยู่วันยังค่ำ ด้วยความเคารพครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้