[Help] อยากเปลี่ยนไฟหน้า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บังอิ๊บ ไรวินทร์ ธนัทอังศุนิตย์, 5 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    NISSAN B14 อยากเปลี่ยนไฟหน้า ใส่ยังงัยดีระหว่าง ไฟตาเพชร และ ไฟโปรเจคเตอร์ มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังงัย แล้วหาซื้อได้ที่ไหน ช่วยหน่อยครับ ^^

1. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    เดาว่าเป็น b14 ท้ายยาวนะครับ ใส่แค่ตาเพชรธรรมดาก็ใช้งานได้ดีนะครับ ข้อดีข้อเสียคงน่าจะเป็นเรื่องราคา เพราะโปรเจ็คเตอร์น่าจะแพงกว่า หาซื้อก็เว็บคลับนี่แหละครับ

2. ไฟตาเพชรใส่หลอด ซีนอน ได้มั้ยครับ

3. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    ได้ครับ เลือกค่า k ให้เหมาะสมกับการใช้งานด้วยแล้วกันครับ สีขาวมากไปพอเจอฝนก็จะมองไม่เห็น แล้วยังแยงเข้าตารถคันอื่นด้วยครับถ้าปรับตั้งไม่ดี

ครับผม ขอบคุณมากครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้