ขอกำลังใจ 2จังหวะหน่อย

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย bmwE30, 9 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    คือเห็นช่วงนี้มีแต่ auto 4จังหวะ เลยอยากรู้มีใครยังใช้ 2จังหวะ อยู่บ้างมั้ย ส่วนตัวผม ยังใช้ LS 125 ตัวสุดท้ายอยู่เลย ถึงจะเก่าไปหน่อยแต่ก็แรงถึงใจดี

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ทำเป็นเล่นไปคับ กระแส 2จังหวะ จะกลับมาอีกรอบและนะ

ทำไปเล่นกันที่ปากน้ำ ตอนนี้ปากน้ำ2จังหวะ เยอะมาก หรือเอาไปบิดกะพวกโซนิก 4วาล์วอิอิ

แมร่งวิ่งพอๆๆกันแล้วเด๋วนี้

ทำโซนิกไม่ไหวต้องมีเหยียบแสน(เอาเงินไปทำรถใหญ่ดีก่า) ทำเสร็จใช่ว่าจะแรงเลย จุกจิกจะตาย และพังทีนะหน้ามืด 2จังหวะนี้แหละ Dไม่กี่ตังค์:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2007
  3. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    ถูกคับ ตอนนี้ผมกำลังจะปลุก DASH 125 ของผมแล้ว ทำสีเสร็จแล้ว เหลือเครื่อง อย่างเดียว เหอะ จะเอาไว้วิ่งเล่นแถว แจ้งวัฒนะ และหน้ากรมชล อีกครั้ง อิอิๆๆ

4. บั๊ด

บั๊ด Guest

0
    0
    0
    -

พวกพี่ทั้งหมดขับ LS กันหมดเลยเหรอครับ เท่ๆกันทั้งนั้น ผมขับ 4 จังหวะอยู่อะ กะว่าถ้าเลิกใช้แล้ว จะหา 2 จังมือสองดีๆมาขับซักคัน ขับมันกว่า 4 จังหวะเยาะ

5. แรง................

จอดไว้ วิ่งครั้งสุดท้าย11.9วิ

6. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เอาเลยๆ
    อยากเห็น 2 จังหวะ วิ่งแข่งกันเหมือนสมัยก่อน เร็วโครตๆ

7. tam_colo

tam_colo New Member Member

76
    1
    0
    อยากขี่เหมือนกันแต่หัวปิงปองมันกวน วันก่อนเอา rx-zมารองก็ยังวิ้งดีอยู่ ขอบอกว่าไม่ธรรมดาคาบูฝาดำด้วย ตอนนี้เลยทำlsอีกคันลูกแกรมม่ารอดูแถวอุดมสุขครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    เหอะๆๆ อย่าลืม เวียนๆๆมาทาง จ.นนท์มั้งนะคับ แถวแจ้งวัฒนะ แถวตัดใหม่สามัคคี ทางเนี้ย....

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    นนท์ ตำรวจเยอะ ตอนนี้เงียบๆนิ

10. valentine85th

valentine85th New Member Member

35
    1
    0
    ตอนนี้ ผมก้อเอามาทำแล้วครับ LS นึกถึงตอนที่ขับรถไปซื้อน็อต POSH ร้านไล้ เงินหมื่น ซื้อน็อตไปเหลือ 2-3 พันเอง สมัย 5-6 ปีที่แล้ว ใครไม่ใส่ POSH ถือว่า OUT มากกกก

11. bmwE30

195
    3
    0
    ผมอยากจะเอา LS ไปโมทำใหม่อยู่ มีร้านแนะนำมั้ยแถวเมืองนนท์ ร้านที่เคยคิดจะไปอย่างร้าน ตินนทบุรี ก็ปิดไปแล้ว เพราะร้านอยู่หน้าแฟลตตำรวจ เขาเลยขอ

12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    จอม นนท์ ไง:D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2007
  13. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    2 จังหวะสู้ ๆ ครับ [ใจรัก 2 จังหวะเหมือนกัน]

14. GROUP.O2

GROUP.O2 New Member Member

20
    0
    0
    เห็นด้วยครับ และเอาด้วยคน

15. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สมัยนั้นชอบมาก POSH เนี้ย อิ อิ . . :D

16. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    ....

LS ไง แต่ไม่แรง :D :D :D

17. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    555 นึกถึงสมัยก่อนที่ทำ 2 จังหวะกะเพื่อน(สมัยแว๊ดด)
    เสื้อแอลเนี่ย หลับตาทำยังได้เลย
    ไล่ลูกมาเรื่อยๆตั้งกะ MTX VR Gramma และก้อ Wisecoลูกสุดท้าย พอหมดปลอกก้อตีปลอกคว้านใหม่แล้วก้อไล่ไปเรื่อยๆ มันดีเหมือนกัน
    แต่สังคมแว๊ดสมัยนั้นดีกว่าสมัยนี้มากๆ เด๋วนี้มันเถื่อนและเลวเกินควบคุมแล้ว ไม่ไหวๆ

18. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มันก้อเป็นคนบางกลุ่ม ที่ทำให้พวกคนรุ่นๆหลังที่ยังไม่เลิกทำรถดูเสียไปด้วยครับ

คนส่วนมากก้อมีดีเยอะครับ แต่สมัยก่อนยอมรับดีก่านี้เยอะ ชนะมาก้อไม่พูดไร แต่เดี๋ยวนี้ชนะมาคุยชิบหาย แบบว่าโม้ลิงหลับอ่ะ แถวบ้านผม ยิงกันตายไป2ร้านและ เพราะ คำว่ากระโหลก กะโดนยืนสวน แมร่งยิงกันซะตายเลย แล้วคนยิงอายุไม่ถึง18ปีเลย

19. bmwE30

195
    3
    0
    ตอนนี้เกินควบคุมจิงๆคับ เฮ้อ

20. YA_A31

YA_A31 New Member VIP

268
    3
    0
    2 จังหวะ ต้องช่างหรั่งพระ7 ของเขาดีจริง

21. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    LS ตัวแรง ช่างหรั่งพระราม 7

22. YA_A31

268
    3
    0
    ใครมีสองจังหวะมาปล่อยบางคับช่างหรั่งเขายากเปล่อยทิ้งเบอร์เอาใวเลยคับ

23. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
  24. YA_A31

268
    3
    0
    อะไรยาวไป

25. Jumm@nia

590
    2
    0
    ยาวไปงัย!!

26. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    ยาว7นิ้วพอได้มั้ยบัง....

27. หรั่งไม้เท้าหรือครับ...................ก็ดีครับ...ทำรถดีครับ.................ใจสู้ดี......เเรงดีครับ.....เพื่อนผมทำกันหลายคันนะครับ....เเต่ทำทำที่
    ญา...บงพลัดนะครับ....

28. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากได้ LS กะ แดช มีใครขายบ้างเอ่ย

29. Jumm@nia

590
    2
    0
    หรอครับ!!

30. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    จัดไป.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้