เป็นที่แอร์โฟร์หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โจRTM, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    พอดีรถมีปัญหาไม่แน่ใจครับ ผมใช้ซันนี่ บี14 เครื่อง1.5 ออโต้ครับ ตอนนี้รถมีอาการคือควันดำ เครื่องเดินสะดุด เวลาติดเครื่องครั้งแรกไม่เป็นครับ พอวิ่งไปสักพักครับแล้วจอดติดไฟแดง เครื่องจะรอบตกมาที่ 500-600 ครับมีอาการเครื่องสะดุด ควันดำ บางครั้งจอดดับเครื่องแล้วติดใหม่ก็ปกติครับ พอวิ่งสักพักก็เป็นอีก แล้วกินน้ำมันมากตอนเป็นครับ บางที่เอาน้ำราดที่แอร์โฟร์ก้หายสักพักครับพอวิ่งก็เป็นอีกครับ เป็นๆหายๆครับ มีผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าเกิดจากแอร์โฟร์หรือเปล่าครับ แล้วมีร้านซ่อมที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ สุดท้ายครับไม่ทราบว่าเกิดจากน้ำมันหรือเปล่าครับ เติม 91 อยู่ครับ รุ่นนี้เติม 95 หรือเปล่าครับ เพิ่งซื้อมาครับผม ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    น่าจะ airflow แหละครับ
    หรือไม่ลองล้างเซ็นเซอร์ ตรงท่อไปเสีย กะข้างๆรางหัวฉีดดูครับ ไม่รู้เรียกอารายเหมียนกัน อิอิ

รอผู้รู้มาต่อนะครับ เอาใจช่วย

3. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ขอขอบพระคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆอีกครั้งครับ

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ลองดู ท่อลม ด้วยน่ะคร๊าบบบ บางทีมันรั่ววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้