เกี่ยวกับเซฟตี้เบลท์ของMR2

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย AraRick, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    คือของผมเป็นversion 1 อะครับ เวลากระตุกเบลท์แรงๆมันไม่ล็อคนะครับ แต่พอขับๆไปแล้วกระทืบเบรคแล้วมันก็ล็อคอะ

เคยมีคนบอกระบบของมันเป็นแบบนี้ ผู้รู้ช่วยทีครับเปลี่ยนดีมั้ย ถ้าหลับในไปจะอันตรายมั้ยเนี่ย

2. rxz

rxz Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเบาะซิ่งใส่เบลร์4จุลเลยปลอดภัยกว่า

3. mok_

mok_ New Member Member

54
    2
    0
    ใช่ๆ เบลท์ ทr2 มันเป็นแบบนี้ครับ ถ้าไม่เบรก หรือเข้าโค้ง มันจะไม่ทำงานครับ กระตุกแรงยังไงก็ทำงานครับ

4. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ความรู้ใหม่ครับ ไม่เคยรู้มาก่อน แบบว่าไม่ค่อยได้คาดเบลท์อ่ะครับ

5. nut200sx

nut200sx Member Member

36
    0
    6
    อ้าว
    แบบนี้ก็มี มิน่า ผม นึกว่า เบลท์ ผมเสียซะอีก เคยซื้อมา สองสามคันแระ ก็สงกะสัยอยู่ว่าทำไมมันไม่ล๊อก ที่แท้เป็นแบบนี้นี่เอง

6. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ของผมเวลาปลดเบลท์แล้ว ถ้าไม่เปิดประตูมันไม่ยอมหดกลับด้วยอ่ะคับ

แต่พอเปิดประตู ก็รูดกลับทันทีเลยคับ

เป็นระบบ safety ของมัน หรือเสียอ่ะ

7. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    ซวย....อาการเหมือนกันเลย...ดันโง่..ไปซื้อมาอีกอัน ตกลงมันยังไงกันหว่า

8. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    รูป สุด ๆ เลยครับพี่ข้างบน

9. BEE-PHOTO

50
    0
    0
    อิๆๆ รถผมเอง ถ่ายเอง ลง penthouse เร็วๆนี้ครับ (รถไม่ค่อยสวยแต่รับประกันนางแบบน่ารักมากๆๆๆๆ:D:D:D)

10. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    ของผมอันเก่า เปิดประตูก็ไม่ดึงกลับครับห้อยๆอยู่อย่างนั้น
    เลยเบิกอันใหม่มาเลยทั้งสองข้าง ตอนนี้กระตุกแล้วมันล็อคครับ (ข้างนึง) อีกข้างไม่ล็อค
    แต่ว่าทั้งสองข้างจะไม่ไหลย้อนกลับ จนกว่าจะเปิดประตูครับ

11. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ความรู้ใหม่จิงๆ!!!

12. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    พี่บีคับ ช่วงนี้อกหัก อยากรู้จักน้องคนในรูปของพี่บีจัง

รักฉาแผลจายยยยย..........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2008
  13. mimiura

mimiura New Member Member

24
    0
    0
    ของผมก็เปนเหมือนกัน เลย สองข้างจะไม่ไหลย้อนกลับ จนกว่าจะเปิดประตู ว่าแต่ใครรู้มั่งมันทำไว้ทำไมอะ

14. BEE-PHOTO

50
    0
    0
    ไม่ไหลย้อนกลับ ....... มันคุ้นๆเคยได้ยินที่ไหนหว่า

15. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    ของผมก็เป็น 1.กระตุกไม่ล๊อคแต่ลองเบรคแล้วแกล้งสำออยปล่อยตัวหน้าทิ่มมันดันล๊อค
    แต่เห็นมีบางคันล๊อคที่รู้เพราะว่าแอบมือบอนไปดึงของชาวบ้านท้ายตัดตามเชียงกง
    คิดว่าคงมีหลายเวอร์ชั่นมั้งตอนแรกก็คิดว่าของตัวเองเสียเหมือนกันหละ
    2.ผมก็เป็นเวลาเปิดประตูแล้วสายถ฿งรูดกลับ ถ้าไม่เปิดลองดึงเล่นสิ
    ย้วยเชีย คิดว่ามันทำมาเพื่อบางคนมีพุงอะ ดึงมาเพื่อจะได้ไม่อึดอัด
    อิอิ

16. Van de Trust!!

424
    9
    0
    พี่ bee ครับ ลงเล่มไหนหรอครับ วางขายมะไหร่ ^^ เล่มนึงแพงมั้ยฮับ

17. pomv2

pomv2 Member Member

36
    0
    6
    อืม ยังม่ายเคยลอง แต่เปิดประตูแล้วถึงดึงกลับนั่นน่ะใช่เลยคับจะมีสวิตที่ประตูคอยทำงานอยู่อะครับ ลองสังเกตดูลักษณะคล้ายเป็นคันโยกสีดำ

18. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ผมก็เป็น แสดงว่ายังดีอ่าดิ

19. BEE-PHOTO

50
    0
    0
    ขับMr2 อกหักไม่เกิน3วันหรอกยิ่ง 2000gt 1เดียวก็หาคนรักษาแผลใจได้แล้ว

20. BEE-PHOTO

50
    0
    0
    น่าจะมกราคม ปลายเดือน ราคาเล่มละ180 บาทครับ หาซื้อตามแผงทั่วไป หรือเข้าชมตัวอย่างบางส่วนใน http://beepenthouse.multiply.com

21. Van de Trust!!

424
    9
    0
    เด๋วรอฮับ ๆๆ ^^ ปลาย ม.ค. อิอิ

22. JiMmY_DioZ

218
    2
    18

ม่ายอาววววววววว....................................

จาอาวคนในรูปอ่า -_-"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้