อยากจัดงานแข่งจิม ต้องทำไรบ้างคับท่านผู้รู้โปรดชี้แนะ!!!

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย E-carlution, 16 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. E-carlution

E-carlution New Member Member

1
    0
    0
    เออ คืออยากจัดงานจิมอ่ะคับ ในจังหวัดยังไม่เคยจัดเลยเพราะไม่มีสถานที่ตอนนี้เพิ่งหาสถานที่ได้ ที่อยากทราบคือว่าต้องแบ่งเป็นกี่รุ่นบ้าง แทรคที่เหมาะสมควรมีลักษณะอย่างไรบ้าง ค่าใช้จ่ายทั้งหมอเท่าไร คือว่าโดยละเอียดทั้งหมดเลยอ่ะคับ อยากจัดเพราะว่าอยากยกระดับสังคมรถภายในจังหวัดอ่ะคับ ไงๆก็ขอขอบคุณท่านผู้ที่ให้ข้อมูลล่วงน่าเลยละกันนะคับ ขอบคุณมากคับ
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D:D :D :D :D :D :D :D :D:D :D

2. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    รายละเอียดรุ่น สามารถดูได้จาก Xo เล่มเก่าๆ เค้าจะเขียนกติกาไว้พอเอามาเป็นแนวๆ
    ได้บ้าง แต่ต้องขึ้นอยู่กับสถานที่ จำนวนรถ และชนิดรถที่จะแข่ง คร่าวๆ ก็แค่นี้
    ไว้เดี๋ยวรอเพื่อนๆ มาเสริมต่อนะครับ;)

3. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ผมไม่ได้เป็นเพื่อนแต่ผมเป็นน้องของพี่เอ๋ ก็ขอเข้ามาเสริมต่อน่ะครับ
    จัดที่จังหวัดอะไรครับ เอารุ่นคร่าวๆไปก่อนครับ

B1 = เครื่องยนต์ไม่เกิน 1600 cc.
    B2 = เครื่องยนต์ไม่เกิน 2000 cc.
    B3 = เครื่องยนต์เกิน 2000 cc. รถที่มีเทอร์โบลงรุ่นนี้ครับ
    B4 = รถที่เป็นขับเคลื่อน 4 ล้อไม่จำกัด cc.
    H1 = รถ HONDA เครื่องแคมเดี่ยว
    H2 = รถ HONDA เครื่องแคมคู่
    หมายเหตุถ้าต่างจังหวัดอาจไม่ต้องแยกเป็น H1 ,H2 ก็ได้ครับถ้ากรณีรถแข่งไม่เยอะ
    OPEN = รถอะไรก็ได้ เครื่องยนต์อะไรก็ได้
    ค่าใช้จ่ายไม่ทราบครับ เพราะไม่เคยจัดเอง ได้แต่ไปแข่งอย่างเดียว แนะนำถ้าว่างน่ะครับ วันอาทิตย์นี้เค้ามีจัดแข่งที่โรงเบียร์แถวถนนเลียบทางด่วนรามอินทราอาจณรงค์ ลองมาศึกษาดูข้อมูลต่างๆได้ หรือมาถามผู้จัดเค้าก็ได้ พี่เค้าใจดี งานนี้เป็นกันเองครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=100938

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เริ่มแรก ถ้ารถไม่มากจัด2รุ่นก่อนก็ได้ครับ เช่น 1600 กับ เกิน1600 หลังจากนั้นถ้ารถเยอะ ให้แบ่งรุ่นตามที่คนข้างบนบอกครับ เหมาะสมที่สุด

5. เต่ากัดยาง

348
    14
    0

ตามที่น้องชายหน้าตาดีบอกล่ะครับ ที่สำคัญอย่าเก็บค่าสมัครแพงมากนักนะ
    เอาใจมือใหม่ให้มาลองวิ่งในสนามจะดีกว่าคร้าบ
    รอน้องมาเสริมต่อล่ะกันเน้อ:D

6. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    เป็นน้อง อีกคนครับ

เสริมต่อเลยล่ะกันนะ

ค่าใช้จ่ายนะครับ หลักๆเลย แบ่งเป็น
    1.ค่าเช่าสนาม/สถานที่ (ถ้ามี)
    2.ค่าแรงทีมงาน (ต่อหัว)
    3.ค่าอุปกรณ์ในการจัดการแข่งขัน อาทิ ถ่ายเอกสารการสมัคร/ไลน์สนาม สติ้กเกอร์เบอร์/กีวีทารองเท้า ฯ
    4.ค่าเช่าทุ่นจราจร / ไพล่อน (แล้วแต่ตกลง) หรือถ้าซื้อ ตกตัวละประมาณ 150-200 บาท
    5.ค่าเช่าอุปกรณ์เครื่องขยายเสียง (อันนี้สำคัญมาก หากไม่มีงานจะกร่อยอย่างแรง) ทั่วไปตกประมาณ 3,000 บาท (CD + Mic + Speaker)
    6.ค่าเช่าเต้นท์กรรมการ (ถ้ามี) ไม่มีไม่ได้ครับ ร้อนตับแตก แล้วยังใช้เป็นจุดศูนย์กลางในการรับสมัคร ตรวจสภาพรถ ฯ
    7.ค่าอาหารเครื่องดื่ม ทีมงาน
    bla....bla....bla.....

อื่นๆถ้ามี แต่หลักๆก็ประมาณนี้น่ะครับ ตกประมาณ 10,000 - 15,000 บาท
    ใครมีไรเพิ่มเติม เสริมต่อมาเลย.....

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    อ่อ....ถ้ามีค่าน้ำมันให้นักแข่ง จาก กทม ไปเทรนให้ด้วยจะดีมากครับ อิอิ :D อยากไปๆ

8. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
  9. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... ร่วมด้วยช่วยกัน ครับพี่น้อง

แต่พี่เอ๋ พูดจาได้ไพเราะ เพราะพริ้ง ซ่ะนี้ กะรัย...อิอิ

10. Super Colt

2,980
    11
    0
    พี่เอ๋เขาพูดเล่น มึงก็คิดมาก อิอิ

11. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    พี่ มาค ต้องทำหน้าตาดีตลอดเวลาอยู่แล้ว
    ไม่งั้นผิดแนวคิด จ้า

12. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    555+:D

13. เต่ากัดยาง

348
    14
    0
    ก็คนหน้าตาดีในวงการรถแต่งหายากนะ
    แถมขับรถสีแดงด้วยแร้ว หายากมากๆ เน้อ!

.

14. Super Colt

2,980
    11
    0
    อิอิ เขิลแย่ พี่เอ๋ก็พูดถึงผมแบบนี้ :D :D

15. Poyee_ZC

611
    7
    0
    แก๊ง รถ แดง เค้าคุยกัน.........

16. OAt_CDC

265
    12
    0
    อ้าว.....เหรอ แดงเหมือนกัน โดนไปด้วยเลย ว้า......อิอิ

17. Super Colt

2,980
    11
    0
    เขาพูดถึงแดงสดๆ แดงมะเมี่ยว ไม่นับมั้ง อิอิ :D :D

18. OAt_CDC

265
    12
    0

แดงสดซิ.........แหกตาดูรูปข้างๆหน่อย แหมจะขอหน้าตาดีด้วยคน จะไม่ได้เลยเหรอไงวะ????
    :mad:

19. Super Colt

2,980
    11
    0
    เอ้า สงสัยกูจะตาไม่ดี กูก็แหกตาดูแล้ว คิดว่าสีดำซะอีก โทดๆๆ :cool:

20. Marky

1,819
    12
    0
    :D ...พี่เอ๋เขาพูดเล่น มึงก็คิดมาก อิอิ

ทีกรูบ้างล่ะไอ้Bee...อิอิ

21. เต่ากัดยาง

348
    14
    0

ตอนนี้สมาชิกนักแข่งขับรถแดงตรึม แสดงว่าคนน่าตาดีก็หาง่ายขึ้นแร้ว:D

22. Super Colt

2,980
    11
    0
    ไม่ได้ครับ จะถูกจะแพง ขอแดงไว้ก่อน นี่ล่ะ Concept อิอิ

23. OAt_CDC

265
    12
    0

:D แล้วไอ้คันที่กะจะเอาไปแลกเนี่ย......มันสีอะไรกันล่ะครับพี่? :D

24. Super Colt

2,980
    11
    0
    เด๋วเปลี่ยนเอาดิ แหม ยังไม่ได้แลกซะหน่อย :D

25. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... เอาเหอะ พร้อมเมื่อไหร่ส่งจดหมายมาเรียกผมด้วยก็แล้วกัน

ป่านนั้น กรูคงเลิกเล่น ดิฟท์แล้วมั้งเพื่อนเอ่ย...อิอิ

26. Super Colt

2,980
    11
    0
    งั้นไม่เล่นล่ะ คิดว่าเพื่อนคงเล่นไม่นาน อิอิ

27. OAt_CDC

265
    12
    0

:D กร๊าก.....กก

28. OAt_CDC

265
    12
    0

มันแช่งกลางบอร์ดเลยวุ้ย :mad:

29. Poyee_ZC

611
    7
    0
    555.........อิอิ

30. Marky

1,819
    12
    0
    :mad: ... ขำ ไร ว่ะ โป้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้