----- เช็คชื่อสมาชิก หลังหยุดยาวฉลองปี 2008 หน่อยครับ -----

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย LonZar_EVOlll, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    เอ้า มาเล่าให้ฟังหน่อยครับว่า ไปเที่ยวไหนมากันบ้าง เป็นยังไง
    หนาวขนาดไหน เพื่อเป็นแนวทางในการเที่ยวครั้งต่อๆ ไปของสมาชิกครับ

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เอ้า เล่ากันไปก่อน อีนี่ฉาน สวนชาวบ้าน ลางานกลับ ตจว. พรุ่งนี้ง่ะ ...... อิอิ เด๋วกลับมาค่อยมาเล่าน้อ

3. Senkoh

Senkoh New Member Member

63
    1
    0
    ไม่ได้กลับไปไหนเลยครับพี่เบียร์ต้องนอนเหงาอยู่บ้านไม่ได้ออกนอกบ้านเลยครับ ช่วยมาเล่าเวลาแห่งความสุขให้ฟังหน่อยนะครับผมม่ายได้ไปไหนเลยอ่ะ แงๆ:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2008
  4. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    ไปคับนั่งรถน้องไป ทางเดียวกันปายด้วยกาน
    เติมน้ำมันไม่ไหว 7 โลลิตรเอาไว้แซ้ดเล่นแถวบ้าน
    ดีก่าค้าบ

5. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อยู่ ก ท ม มาวววววววววววววววววววววววว
    ปลิ้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

5
    5
    5

6. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ไปเที่ยวอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน(เขาพะเนินทุ่ง)จังหวัดเพรชบุรีมาคับระยะทางจากถนนสายเอเซียเข้าไปถึงเขื่อนแก่งกระจานประมาณ30กิโลเมตร ก็จะถึงที่ทำการอุทยานจากนั้นต้องติดต่อเพื่อขอพักที่เขาพะเนินทุ่ง ค่าใช้จ่ายคนละ30บาท(พักกี่คืนก็ได้) แล้วเดินทางต่อจากที่ทำการอุทยานเดินทางต่ออีกประมาณ25กิโลเมตร เพื่อขึ้นเขาพะเนินทุ่ง เส้นทางในช่วง10กิโลแรกเป็นถนนลาดยางอีก15กิโลเป็นลูกรัง ( แนะนำให้ใช้รถกระบะหรือออฟโรด แต่ก็เห็นมีรถเก๋งขึ้นได้เสียดายรถจัง) ระหว่างทางจะพบกับธรรมชาติมากมาย ที่เห็นๆเลยคือมีอึของช้างป่าอยุ่เกลื่อนกลาดตลอดทางต้นไม้บางต้นมีร่องรอยถูกช้างทำลาย จนถึงที่พักก็จะพบกับลานกว้างเป็นที่กางเต๊นท์ คนมาเที่ยวเยอะมากจนแทบไม่มีที่กางเต็นท์ แต่ก็เบียดๆกางจนได้ ้บรรยากาศโดยรอบเต็มไปด้วยครอบครัว เพื่อน พี่น้อง ที่มาเที่ยวพักแรมกันอย่างสนุกสนาน พอเริ่มตกเย็นก็มีสัตว์ป่าหายาก อย่าง ค่างแว่น ค่างหางขาว ไก่ฟ้า ไก่ป่า ออกมาหากิน น่าตื่นตาตื่นใจมาก พอเริ่มมืดก็ทำอาหารกินกัน
    อากาศลดต่ำลงเรื่อยๆจาก 25จนถึงประมาณ15องศาในกลางดึก
    พอถึงเวลา4ทุ่มเจ้าหน้าที่ป่าไม้ประกาศบอกห้ามส่งเสียงดังรบกวนสัตว์ป่าและออกเดินเพ่นพ่าน ทุกคนเงียบเสียงลงทันที ยิ่งดึกก็มีเสียงสัตว์ป่าร้องมาจากบริเวณ ไม่ไกลมากนัก เจ้าหน้าที่บอกว่าเป็นเสียงของช้างป่ากับเสือดาว ออกหากินได้อารมณ์ป่าเขามากมาย
    นอนหลับสบายสุดๆแล้วก็ถึงจุดไฮไลท์ พอตีห้าครึ่งทุกคนตื่นนอนเพื่อไปดูทะเลหมอกยามเช้า ซึ่งต้องขับรถขึ้นเขาไปอีก15กิโลโดยใช้เวลา1ชั่วโมงเศษๆ เส้นทางทุลักทุเลกว่าช่วงแรกๆแต่พอไปถึงทุกคนถึงกับ รู้สึกสดชื่น สวยงามสมคำร่ำลือ จากประสบการณ์ของผมบอกได้เลยว่าสวยกว่า ภูเรือหรือภูชี้ฟ้ามากมายนัก เพราะเป็นหน้าผาระยะทางยาว (เดินรถทางเดียวตลอดเส้นทางปลอดภัยไร้รถสวนทาง) รถยนต์สามารถจอดและชมจากบนรถได้ไม่ต้องเดิน ทุกคนสามารถดื่มด่ำได้เต็มที่ไม่มีใครมายืนขวางทางเกะกะเบียดเสียด สดชื่นสุดๆเสพธรรมชาติเต็มที่ นี่คือ1ใน4วันเท่านั้น มีเรื่องราวที่น่าประทับใจอีกมากมาย เสียดายที่รูปถ่ายไม่สามารถนำมาให้ชมได้เพราะเป็นกล้องคนอื่น ถ้ามีโอกาสจะนำรูปถ่ายมาให้ชมครับ

7. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: อ่านข้างบนแล้วปวดตาเลยคับ :D

8. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    อยู่สลิมคับ คนแน่นมากกกกกกกกกกกกกกก.....

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไปชะอำมา1คืน

คืนปีใหม่อยู่บ้าน

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อยู่บ้าน รุ่นพี่ ปริ้น ครับบบบ

แต่ กำลัง จะไป ปาย 2 3วันนี้ เดียว จะถ่าย ภาพมาฝากเน้อออ หนาวจับใจ

11. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    กลับ สุราษฏร์ฝนตกทุกวัน คับ....และก้อไปตกปลากับพ่อและญาติๆ1คืน สนุกมากมายคับ
    ระหว่างทาง.เจออีโว7สีเหลือง ล้อ CR สีดำๆ สวยโหดโคตกันชนหน้า แต่งอินเตอร์ใหญ่...ยังกะหลุดมาจากนิตยสารยี่ปุ่งเลยเหมือนเค้าจะเดินทางไปแถบ นครศรี.....

12. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อยู่บ้าน นอนตาย ไม่สบาย:cry::cry::cry::cry:

13. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ไปเชียงใหม่มาครับ ไปตั้งแต่วันที่ 30-3 มกรา แม่งเมาทุกคืนตอนแรกกะว่าจะไปชมธรรมชาติ แต่ไงไม่รู้เที่ยวกลางคืนแม่งทุกวัน 555+ ตอนไปอากาศไม่ค่อยเย็นมากครับ กลางวัน 24-26 องศา ส่วนกลางคืน 21-17 องศา ช่วงเทศกาลไม่ต้องห่วงครับถ้าไปไม่กี่คนแล้วเหงา ขนาดผมไปเดินที่ถนนคนเดินกับไปเที่ยวที่ผับ แม่งเจอแต่เพื่อน 555+ คนกรุงเทพทั้งนั้น แต่คนที่เชียงใหม่กับพ่อค้าแม่ค้าน่ารักแถมใจดีมาก ส่วนตัวรู้สึกประทับใจมากถ้ามีโอกาศอยากไปอีกครับ

14. LonZar_EVOlll

295
    3
    18
    อันนี้เบียร์ ด้วยครับพี่เห็น ชาวเชียงใหม่เค้าดูมีน้ำใจ ใจดีทุกคนเลย
    ยิ้มตลอดเวลา และการใช้ชีวิตประจำวันก็ดูไม่รีบร้อนมากเหมือนในเมืองกรุง

15. RR_JiB

RR_JiB New Member Member

42
    0
    0
    อยู่ที่เดียวกับดิวครับ *-*

16. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
  17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เมื่อไหร่จะมา กินเหล้า ชัยนาทเนี่ยน้อง
    ห่างแค่ 100 ฟ่าๆโล เอง :D:D

18. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    count down อยู่บ้านครับ หลับก่อนปีใหม่อีก อิอิ

19. LonZar_EVOlll

295
    3
    18
    หลับก่อนปีใหม่ หรือ ..... อิอิ อะไรก่อนปีใหม่ครับพี่ อิอิ ......

20. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เคย....อ่า ....ตอนข้ามปีใหม่...... ปีนั้นทั้งปี ไม่มีหยุดหย่อน ..... เอิ้กๆๆๆ

21. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    โดนใช้ให้ซัก กางเกงใน เมีย ช่ายไหมพี่ ทั้งคืน :rolleyes::rolleyes:

22. LonZar_EVOlll

295
    3
    18

ใครบอกพี่
    ตก..........................................................................ปลา ต่างหาก
    :D :D :D

23. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไป ภูเก็ต มาครับ คนเยอะมากๆ ต่างประเทศนะ เดินป่าตอง เจอแต่หัวทอง สาวๆเต็มหาด ทั้งแก่ และเด็ก พอไปที่ กะตะ หน้าหาด โนบรา นอนกันเต็มไปหมดเลย แต่ไม่กล้าถ่ายรูปมา กลัวโดนว่าเอาครับ 555

24. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ไปปาย มาแล้ว อากาศ หนาว ถึง 5 องศา เย็นจับใจ สาวตรึม ทั้ง ปาย เชียงใหม่ ถนนคนเดิน สาวละอ่อนๆ ทั้งน้านนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้