เครื่องเขก อาการเป็นงัยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ปู, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปู

ปู New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนด้วยครับ อยากทราบว่าเครืองเขกออาการเป็นงัยครับ
    ผมใช้ mtx ปี 92 เติมไบโอดีเซล มาประมาณ 6 เดือนกว่า หลังๆ มานี่มีเสียงแปลกๆ เหมือนกับเราเอากระป๋องโค๊กวางไว้ช่องเก็บของแล้วมันกระทบกับรถนะคับ(บรรยายไม่ถูก)มาจากหน้าเครื่องที่ความเร็วประมาณ 80 ยิ่งตอนจะถึง 80 ยิ่งได้ยินชัด แล้วก็จะดังอีกประมาณช่วง 90 แต่ถ้าเลยนั้นไปเสียงเครื่องเสียงลมดังแรงกว่าไม่ได้ยินครับ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ลองเอาไปให้ช่างที่ไว้ใจได้ลองเช็คดูครับ ไม่งั้นก็เข้า 0 ครับลองให้ช่างเค้าฟังดู ผมคิดว่าไม่เป็นอะไรมากครับ อย่างมากก็เช็ควาล์วดูหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้