ขอคำแนะนำในการต่อวัดรอบหน่อยครับ สายไหนเป็นสายไหนครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Rewat Sithkankiat, 8 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำในการต่อวัดรอบหน่อยครับ สายไหนเป็นสายไหนครับ และอีกข้อตรงข้างชุดสายไฟทางด้านซ้ายมีสวิทปรับขึ้นลงได้ สาม ระดับ และมีเลขระบุคือบน4 กลาง6 ล่าง8 คืออะไรครับ

1. สวิตซ์คือเครื่องยนต์ กี่สูบ

2. ดูจากรูป สายสีดำ ต่อลงกราว สีแดงต่อไฟ+ Acc

3. สีเหลือง ต่อกับ ชิบไลน์

4. สีน้ำเงินเป็นไฟหน้าปัด ต่อกับไฟหรี่

5. สีเขียว ต่อกับสัณญาณวัดรอบครับ

6. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    อิอิ มาแจม พี่พอทราบไหมครับว่าต่อยังไง ให้เวลาดึงไฟสูงแล้ว ไฟหน้าเกจไม่ดับครับ แบบว่าผมดึงไฟสูงบ่อย เพราะแตร์ไม่ดัง ขับกลางคืนแสงมันวับๆ ตอนดึงไฟสูง น่ารำคาญน่ะครับ

7. ไฟหน้าเกจ ดับตอนไฟสูง อาจเพราะต่อไฟเลี้ยงหน้าปัดผิดเส้นป่าว ไปดึกจากไฟต่ำมา ต้องดึงมาจากไฟหรี หรือไฟหน้าปัดเดิมของรถ

8. Worawit Mast

0
    0
    0
    ผมเปิดไฟหรี่ ไฟเกจมันก็ติดนะครับ

9. งั้นคงต้องลองต่อไฟเลี้ยงหน้าปัดเกจ จากจุดอื่นอะครับ

10. ดึงมาจาก สวิตกุนแจเลยติดทั้งวันทั้งคืน

11. Worawit Mast

0
    0
    0
  12. ของผมไงติดตลอด อิอิ

13. บิดกุญแจ ก็ติดเลย

14. สตาร์ทปุ๊บ ติดปับ

15. Worawit Mast

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

16. คุณเจิ้น ครับสงสัยนิดหน่อยครับ สายสีแดงถ้าเราต่อ acc แล้วตัวกล่องเก็บค่าที่เราsetไว้ว่าให้ไฟเตือนมันจะเก็บค่าหรือครับ และอีกข้อปุ่มset เราจะต้องกดยังไงครับ

17. Worawit Mast

0
    0
    0
    ตั้งค่าพีค ก็กดปุ่มกลมๆ แล้วหมุนไปยังค่าที่ต้องการครับ

ถ้าต่อหลังสวิตซ์แล้วไม่เก็บค่าก็ต้องต่อตรงไฟบวกแล้วอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้