บี11 เครื่อง E 13 ผม มีปัญหาน้ำมันไม่ มาตลอด เปลี่ยน AC ปั้ม เปนติ๊ก นอก ถัง เท่านั้น...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Grizzly Kanpong, 6 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Grizzly Kanpong

Grizzly Kanpong Guest

0
    0
    0
    บี11 เครื่อง E 13 ผม มีปัญหาน้ำมันไม่ มาตลอด เปลี่ยน AC ปั้ม เปนติ๊ก นอก ถัง เท่านั้น แหละ ยังกะขับ แลมบูกินี่ 55+

2. ตอนนี้ผมใช้ทั้งคู่

3. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    ปั๊มAC ผมพังก็ติ๊กนอกเหมือนกันครับ อิอิ

4. ผมก็เคยพัง แล้วเปลี่ยนเป็นติ๊กนอก แล้วต้องเปลี่ยนกลับเป็น AC ครับ ติ๊กนอกถ้าไม่แท้พังง่ายมาก

5. Worawit Mast

0
    0
    0
    ผมนานๆ จะใช้ที จะรอดไหมเนี่ย

6. ติดติ๊กนอกไว้ตรงไหนครับ

7. Worawit Mast

0
    0
    0
    ผมไว้ข้างๆ มอเตอร์ ปัดน้ำฝนครับ แทนแว๊คคั่ม โดยย้ายแว๊คคั่มไปจุดอื่น

8. โอเชครับ เพราะถ้าโดนความร้อนหรือความชื้น เค้าจะพังเร็ว ลองใช้งานดูก่อนครับ

9. ไว้ต่ำนิดนึงครับถ้าน้ำมันขาดมาไม่ทันมันจะดัง ของผมไว้สูงกว่าแร๊คหน่อยนึง

10. Grizzly Kanpong

Grizzly Kanpong Guest

0
    0
    0
    แท้มันแพงหน่ะครับ รถก็มะค่อยได้ขับ เลยใช้แบบประหยัด อิอิ

11. Worawit Mast

0
    0
    0
  12. มันดังมั้ยครับ ดัง แต๊กกกกกกกกกกก

13. Worawit Mast

0
    0
    0
    ท่อดังครับพี่ กลบหมด เลยไม่ได้ยิน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้