+ + + เพื่อนพ้อง ES ทางเหนือ แล้วเจอกันนะครับ .......+ + +

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย .:: ส เ ต ฟ า น ::., 1 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    อันเนื่องจากวันที่ 3-8 ม.ค. 2551 จะไปแอ่วเหนืออีกรอบ จะไปรบกวนพี่น้องชาวเหนืออีกรอบนะจ๊ะ

คราวนี้ไม่แน่ใจว่าจะมีเพื่อนพ้องจาก กทม. ไปด้วยหรือเปล่า
    ผมคงจะออกเดินทางล่วงหน้าไปก่อน เพราะจะต้องขึ้นไปงานแต่งเพื่อนที่จังหวัดเจียงราย

ทริปคร่าวๆจะเป็นดังนี้
    วันที่3 ม.ค. 2551 ออกจากกทม. มุ่งหน้าไปเจียงราย ค้างคืนที่เจียงราย
    วันที่4 ม.ค. 2551 ออกเดินทางไปดอยตุง,แม่ฟ้าหลวง,แม่สาย,สามเหลี่ยมทองคำ กลับมาค้างแม่จัน
    วันที่5 ม.ค. 2551 งานแต่งเพื่อนที่แม่จัน ค้างแม่จัน (ไม่แน่ใจว่าสมาชิกจากกทม.ที่นัดกันวันจะไปเจียงใหม่ ณ วันนี้เลยหรือเปล่าก็ไม่รู้ ดูท่าทาง งานนี้มันอาจมีเบี้ยว)
    วันที่6 ม.ค. 2551 ออกเดินทางจากเจียงราย มุ่งหน้าสู่ เจียงใหม่ ,ถึงเจียงใหม่ไปไหว้พระธาตุฯ เที่ยวตัวเมืองเจียงใหม่ ช่วงเย็นเดินถนนคนเดิน ค่ำนิดไปมุ่งหน้าร้านป๋าตุ๋ย เพื่อเยี่ยมเยียนพี่น้องชาวเหนือ ค้างเชียงใหม่
    วันที่7 ม.ค. 2551 มุ่งหน้าสู่ดอยอ่างขาง เพื่อไปชื่นชมธรรมชาติ นอนดอยอ่างขาง1คืน
    วันที่8 ม.ค. 2551 ลงจากดอยมุ่งหน้ากลับ กทม.

ทริปก็จะมีประมาณนี้ ถ้าสมาชิกท่านใดสนใจที่จะตามไป ก็ติดต่อได้นะครับ
    หรือถ้าใครเจอผมระหว่างทาง ทักทายกันได้นะครับ ยินดียิ่ง :D

แล้วเจอกันครับ เพื่อนพ้อง

ป.ล. หวังว่า เจ้าบิ๊ก+เมย์ ,ดาว+อั้ม,เต้ย,จ๊อบ คงจะมีข่าวดีนะ หวังว่าคงไม่ไปร้องเพลงกับบอย โกสิยพงษ์หละ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2008
  2. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ทางไปอ่างขางช่วงดอยโหดนิดหน่อยครับเป็นหักศอกขึ้นหลายรอบเหมือนกันยังไงเช็คเบรคด้วยนะครับ ผมไปบ่อย อิ อิ

3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ทางขึ้นไม่โหดนิดหน่อยหรอก โหดโคตรอ่ะ ขาขึ้นไม่เท่าไหร่ขาลงนี่น่ากลัวโคตร ขับรถไปได้นี่ถือว่าเก่งเลย แต่ขึ้นไปถึงนี่หายเหนื่อยเลย อากาศดีสวยงามมากมาย.....อยากไปมั่งอ่า:cry:

4. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ไปอีกแล้วหรือ อิอิ

5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อยากไปด้วยจังเลย เฮีย

6. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    เราน่าจะสวนกันอีกล่ะนะ ตาก้อง พรุ่งนี้ว่าจะกลับจากเชียงราย
    ยังไงโทรหาผมอีกทีนะเผื่อว่าจะได้รอ รอกัน
    อ่างขาง ทางขึ้น โหดสุดๆเลยครับ ขึ้นหน้าเขา หักศอก 11 พับ อ่ะคิดดู
    ผมคงไม่ไปด้วยแน่ๆ เคยไปมาและ สวยมั่กๆหายเหนื่อนเลย ลองดู

7. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    สวยมากมายคับ ดอยอ่างขาง ( บ้านผมเอง ) อิอิ

8. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    มีเพลงๆนึงอยากจะร้องหั้ยเธอฟัง :drum::violin::note2:

เอาไงเว้ยพวกเรา

(ดูๆเเล้วสงสัยจะได้ร้องเพลงกันยกแก๊ง) :cry:

9. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ขากลับถ้าไม่รีบแวะเมากับผมบ้างก็ยินดีนะครับ :D:D:D

10. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ม่ะเป็นไรครับ ไม่ซีเรียส ไม่โกรธครับ แต่จะจำไว้ :D

11. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    คริ คริ

12. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

269
    41
    0
    พรุ่งนี้ออกเดินทางแล้ว
    ครายสนใจตามไปเจอกันที่เจียงใหม่นะครับ

13. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    เห็นทริปแล้วเหนื่อยแทนเรยหว่ะก้อง

เชียงใหม่ยินดีต้อนรับเสมอครับ

14. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    เริ่มอยากไปตะหงิดๆเเล้วอ่ะ

พี่แป๋งเอาไงเนี่ย ไปป่าวเนี่ย

ถ้าไปขอออกเสาร์เช้านะจาได้นอนดอย (ถ้าออกบ่ายนอนบ้านพี่บอยที่ลำปางละกัน แต่พี่แกยุป่าวหว่า)

15. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ก่อนขึ้นดอย ต้องผ่านถนนสายเอเชียจาก ตากเข้าลำปาง ถนน เห้....มาก แม่มรถแทบพังเสียทั้งถนนไม่มีที่ให้หลบ:mad:

16. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    กิ้วๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้