รบกวนถามเรื่อง ท่อ mugen ร้านเฉลิม กับ รถ 03 ที่ใส่ สเกิร์ต น่ะครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย idatanet, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    พอดีได้ มีโอกาสเข้าไปใส่ ท่อวน ร้านเฉลิมน่ะครับ
    รถผม 03 มีสเกิร์ตทรงศูนย์ พี่เค้าเลย เซ็ตให้ปลายมันโผล่ เลย สเกิร์ต มาหน่อย
    ปรากฏว่า ไอ้ตัว ท่อที่วนๆ ด้านในน่ะครับ มันเข้ามาโดน กับขอบกันชนด้านใน น่ะครับ ละลายเลย จริงๆ ช่าง เค้าก็ทัก ตั้งแต่ตอนใส่ แล้ว
    แต่เค้าก็แนะว่า ปลายโผล่ หน่อยถึงจะสวย

อยากจะสอบถามว่า ท่านอื่น เป็นกันมั๊ยครับ แล้วแก้ไขกันอย่างไรครับ
    ผมลองเอากระดาษทรายไปขัด มันก็ห่างพอควรแล้วครับ แต่เข้าใจว่า พอท่อมันร้อน มันจะขยายตัวยื่นมาข้างหลังอีก ก็มาโดน พลาสติกกันชน ละลายอีก

รบกวนแนะนำหน่อยครับ ว่า แก้ปัญหาเบื้องต้นอย่างไร ท่านที่มี สเกิร์ตเจอปัญหานี้กันหรือป่าวครับ
    เอาคัตเตอร์ กรีด กันชนด้านไหน มันพอได้หรือป่าวครับ

2. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    เห็นมีใครเคยติดพวก ที่เป็นคล้ายฟอล์ย กันร้อนตรงกันชนอ่ะครับ ไม่รู้ช่วยได้รึเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้