ใครปีใหม่เดินทางไกลต่างจังหวัด กลับมาแล้วรายงานตัวด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย psYchosis, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ออกจากบ้านที่สกลนครตั้งแต่10:45 พึ่งถึง กทม. ตอน 00:15 ที่ผ่านมานี่เอง
    นับรวมๆเวลาก็ปาไป 13ชั่วโมง จากเดิม 8 ชั่วโมง ขับคนเดียวยาวๆ รถโคตรติด
    โดยเฉพาะช่วงก่อนเข้าโคราชตั้งแต่ โคราช กม.65 - กม.15 ติดอยู่กว่าสองชั่วโมง
    สุดท้ายต้องยูเทรินกลับอ้อมไปเส้นเขื่อนป่าสักฯ ลพบุรี ไม่งั้นคงต้องวิ่งยันสว่างแน่ๆ

อวัยวะทั้งรถทั้งคนทุกอย่างอยู่ครบครับ
    ปล. ขากลับมาเจอ ES แต่งเพียบ ทั้งแต่งมากแต่งน้อยงามๆทั้งนั้น

ท่านใดไปกลับมารายงานตัวบ้างนะครับ จะได้รู้ว่ายังอยู่:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2008
  2. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ผมกลับมา 2 รอบแล้วครับ เช้าวันที่ 31 กลับมาจากราชบุรีเข้ากทม. โล่งมาก ๆ จากนั้นก้อไปสระบุรีต่อ แล้วกลับมากทม.อีกที วันที่ 1 ช่วงบ่าย 2-3 โมง รถเยอะ แต่ก้อใช้ความเร็วได้บ้าง
    แต่เท่าที่เห็นร่องรอยบนถนน (สีที่พ่นเวลาเกิดเหตุ) เหตุเพียบเลยครับ ใครที่ยังไม่กลับก้อระมัดระวังหน่อยนะครับ

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    มาถึงแล้วเหมือนกันครับ ใช้เวลา 7 ชม จากปกติ 4-5 ชม(เดินทางมือวาน )

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    กลับมาแล้วครับเมื่อคืนโดนไป 4 ชม. จากปกติแค่ 2 ชม.กว่าๆ

5. peenato

peenato New Member Member

3
    0
    0
    กลับมาแล้วคร้าบบ....

ไปเขาใหญ่มา ออกจาก กทม เที่ยงคืน ถึง 7 โมงเช้าเลย (แทบบ้า)

ขากลับเลยชิ่งกลับก่อน ประมาณชั่วโมงครึ่งถึง

สวัสดีปีใหม่ครับ...

6. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ยังอยู่เชียงรายครับ กะว่าจะไปเชียงใหม่ต่อวันนี้
    คิดว่ารอให้รถล่องน้อยๆก่อน ค่อยกลับ กทม.วันที่4อ่ะครับ
    ยังไงตอนนี้ ยังปลอดภัยดี ครับ กลับถึงกทม.จะรายงานผลอีกทีครับผม....เดินทางไลๆเพลียเหมือนกันแฮะ

7. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    จ้า...เดินทางกันดีๆ ..และกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ กันนะคั๊บทุกคน
    เพิ่งกลับมาถึงเมื่อคืน เหมือนกาน แต่ก็ไม่ติดมาก เพราะแวะเที่ยวตลอดทางเลย อิอิ เลยไม่เครียด :)

8. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    หุหุหุ ผมแรดอยู่แถวจรัญ 13 ปิ่นเกล้า เจอรถในคลับสีขาวๆ แม็ค ขาวๆ (รถใครรายงานตัวด้วย กินเหล้าม่ะแบ่ง ผมรถสีดำๆคร้าบบ เช้าอีกวันก็มุ่งหน้าปายทะเลระยอง แวะบ้านเพ เจอรถในคลับสีทองอีกคัน (ทะเบียนไรหว่า 5Xxxx ปี 03 ไฟหน้ามุมส้ม จอดที่ตลาดบ้านเพ) แล้วก็ตีรถกลับเลย ปายเคาร์ดาวน์ที่เขาหญ่ายยย กะแฟนสองคน อิอิ หนาวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้