... มีท่านใดหุ้มติดสติกเกอร์หลังคา B14 บ้าง ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUM3, 10 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    มีท่านใดไปหุ้มหรือติดสติกเกอร์หลังคา B14 บ้างครับ (ไม่ใช่ Wrap หลังคาแก้ว เพราะจากสภาพหลังคารถผมคงไม่เหมาะที่จะ Wrap ) ผมคิดว่าถ้าติดสติกเกอร์น่าจะเกาะผิวหลังคาที่ค่อนข้างไม่เรียบเท่าไร (หลังคาสาดสีมาแล้ว) ช่วงหน้าฝนนี้ผมว่าน่าจะหามาติดหลังคาบ้าง คงจะช่วยบรรเทาไม่ให้มันแย่ไปกว่านี้ ผมอยากได้ข้อมูลหรือแหล่งที่รับติดตั้ง หรือมีพี่ๆเพื่อนๆในนี้รับติดตั้งครับ ครั้นจะไปทำตามร้านที่เค้าโฆษณามีรถหรูระดับเกินล้านหรือหลายสิบล้านบาทเข้ามาติดตั้ง กลัวทางร้านจะไม่สนใจจะติดให้ครับ หรือมองด้วยสายตาที่ไม่ดี เดียวจะเป็นเรื่องกัน

2. NUM3

594
    2
    18
    หลังจากหาข้อมูลมาระยะหนึ่ง ก็ได้ไปติดตั้งหลังคาแก็ว (สติกเกอร์) มาเรียบร้อยแล้ว การติดสติกเกอร์นี้อย่างน้อบช่วยยืดอายุสีของหลังคารถผมที่เริ่มจะซีดบางจุด ยิ่งช่วงนี้จอดตากฝนบ่อยๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2013
  3. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    สวยจังครับ ช่วยชี้เป้าทำที่ไหนครับ ค่าใช้จ่ายสักเท่าใด
    ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

สวยจังครับ ช่วยชี้เป้าทำที่ไหนครับ ค่าใช้จ่ายสักเท่าใด
    ขอบคุณครับ

4. NUM3

594
    2
    18
    ร้านอยู่ในตลาด BB Market Park บางใหญ่ครับ จุดสังเกตุอีกคือจะมีโชว์รูม INDEX LIVING MALL สาขาบางใหญ่ ถนนรัตนธิเบษร์ขาออกไปสุพรรณครับ ค่าใช้จ่ายพันกว่าบาทครับ (ผมเคยสอบถามราคาร้านในตลาดพูนทรัพย์ อยู่ที่ 2,500 บาทขึ้น แถมต้องรอคิว)

5. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้