ถามเรื่องแอร์ B11 ครับ คือวันไหนเที่ยงๆ แดดแรงๆ ต้องเปิดพัดลมเบอร์3...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 15 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามเรื่องแอร์ B11 ครับ คือวันไหนเที่ยงๆ แดดแรงๆ ต้องเปิดพัดลมเบอร์3 ปรับระดับความเย็นสุด ทีท่าว่าจะยังเอาไม่อยู่ แต่ถ้าตอนเย็นๆค่ำๆหรือดึกๆ หรือฝนตก เปิดพัดลมแค่เบอร์1 และตัวปรับความเย็นที่1ใน3ส่วน ก็เย็นไข่หดแล้ว อาการอย่างนี้ต้องแก้ไงดีครับ ใช้ฟิล์มเบอร์เข้มๆ หรือว่าบุฉนวนกันร้อนใหม่ดีครับ หรือมีวิธีแก้อื่นๆไหมครับ หรือว่าให้ลองล้างแอร์ เติมน้ำยาใหม่ดูก่อน ขอบคุณครับ ^^

1. อากาศมันร้อนครับ^^ ถ้าระบบแอร์ทำงานปกติหมดแล้ว หาฟิล์มดีๆติดสักชุด น่าจะพอช่วยได้ รถผมก็เป็น ถ้าแดดร้อนจัดๆ รถติดๆ สู้ไม่ไหว

2. ครับพี่นุ ของผมเที่ยงๆนี่เปิดแอร์แรงๆเหมือนพวกแท็กซี่เลยพี่ T_T

3. เป็นเหมือนกันยิ่งน่าร้อนรู้สึกเลยนะ มีฟิล์มกับไม่มีฟิล์มเนี่ย ว่าแดดมันแรง ถ้ารถวิ่งก็ดี ถ้าติดนานๆนี้ร้อนนน555 ผมฟิล์ม ลามิน่า รุ่น pop สีนิวทรัลกรีน ลองดูนะอารมณ์เหมือนใส่แว่นเรแบนขับรถ555 เผื่อชอบครับ น่าจะช่วยได้เยอะ

4. ดูที่ตาแมวครับว่ามีฟองป่าวถ้ามีฟองก้อไปอัดน้ำยาเพิ่มครับ

5. Grizzly Kanpong

Grizzly Kanpong Guest

0
    0
    0
    รอแดด ร่ม ครับ ช่วยได้ ^^

6. ผมใช้วิธีใส่รีเลย์พัดลมเพิ่มเลยครับเป่ากระจุย

7. อ่อๆใช่ๆพัดลมหน้าก้อมีส่วนครับ ผมจัดสองสปีดสองตัวแอร์เย็นฉ่ำเลย

8. อาการเหมือนกันคับ ถ้าเปิดเบอร์พัดลมเบอร์สองจะเย็นกว่าคับ พอเปิดเบอร์สามคอยล์เย็นมันเย็นไม่ทัน

9. ฟิล์มอีกเสียงครับ ช่วยท่านได้เยอะ แล้วก็เอาน้ำแรงๆ ฉีดคอยล์แอร์ข้างหน้าบ่อยๆ ครับ

10. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    - ฟิล์มครับ เน้นที่กัน UV เยอะๆ ช่วยลดความร้อนได้ ลงทุนกับฟิล์มแล้วใช้ยาวๆ ครับ - บุหลังคาใหม่ก็ช่วยได้ครับ - ล้างแผงคอยล์ร้อน ก็ช่วยได้เยอะครับ(กรณีสกปรกมาก) http://rcw.ms/forum/threads/143796-ใครขับรถ-SUNNY-B11-บ้าง?p=13249622&viewfull=1#post13249622

11. Boat Cnx

Boat Cnx Guest

0
    0
    0
    สงสัยผมต้องไปจัด ฟิล์ม แหล่มๆซะแล้วครับ เป็นเหมือนกัน เปิดเบอร์2 เย็นกว่าเบอร์3 จิงๆช่วงนี้ พอตอนเย็นๆค่ำๆ เบอร์1 เหมือนกะคุณพี่ด้านบนเรย ไข่หดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้