ถามหน่อยคับพี่รถบี11วางจีเอ15มาไม่ถึง3เดือนมีปัญหาอาการเครื่องห้อยตัวลงมาเปลี่ยนลูกยางแ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อิทธิพงษ์ นครวงษ์, 17 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามหน่อยคับพี่รถบี11วางจีเอ15มาไม่ถึง3เดือนมีปัญหาอาการเครื่องห้อยตัวลงมาเปลี่ยนลูกยางแท่นเครื่องมาใหม่ก็ยังไม่หายเป็นมา2รอบแล้วใครรู้วิธีแก้บอกผมหน่อย

1. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนมากี่ตัวครับ แล้วตอนที่วางเครื่องมาเครื่องอยู่ตำแหน่งปกติหรือป่าวครับ

2. เครื่องอยู่ปกติคับ พอใช้ไปสักเดือนลูกยางแท่นตัวหลังฉีก

3. ของผมใส่4ตัว หน้าหลังซ้ายขวา ขับมาปีกว่าแล้ว ยังปกติดี

4. อ๋อคับๆเด่วจะลองให้ช่างทำดูใหม่ แล้วของพี่เป็นลูกยางแท่นของอะไร

5. แท่นเครื่องยางของ GA15

6. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    งานอะไหล่บ้านเราไม่ค่อยทนครับ หาของญี่ปุ่นเทียบใช่หรือแปลงของ b14ใส่แบบที่พี่ตุ้ยว่าเลยครับ

7. มันติดมากะเครื่องครับ เอามาให้หมด เพลายังเอามา

8. เด่วผมจะลองไปหาของแท้ญี่ปุ่นดูก่อนคับ

9. ยางแท่นเครื่องตัวหลังผมใช้ของเซฟิโร่ครับออกตัวแรงๆก็ไม่เป็นไร

10. ของผมช่างใส่ของเดิมให้ ร

11. แต่ก่อนตอนวางเครื่องGA15ผมก็เคยใช้ของเดิมครับใช้แป๊ปเดียวก็พังเปลี่ยนไปตั้งหลายครั้งพอใส่ยางแท่นเครื่องตัวหลังของเซฟิโร่ทุกวันนี้ผมวางเครื่องGA16ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ

ขอบคุนคับ เด่วผมจะไปให้ช่างเค้าทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้