ผมถ่ายคัทออฟของแสงที่ได้ มาให้ชมกันครับ รูปบนไฟต่ำคัทออฟชัดเจน ไฟสูงก็เป็นคางหมูสวยนะ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mon Amonsak, 17 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    ผมถ่ายคัทออฟของแสงที่ได้ มาให้ชมกันครับ รูปบนไฟต่ำคัทออฟชัดเจน ไฟสูงก็เป็นคางหมูสวยนะ ปล. ผมตั้งไฟต่ำกว่ามาตรฐานนิดหน่อย เพราะผมบรรทุกทั้งคนและของเยอะ เผื่อหน้าลอยไป จะได้ไม่แยงตากันครับ

2. ใช้หลอดของอะไรอยู่ครับ

3. Mon Amonsak

0
    0
    0
    ใช้หลอดซีนอลจีน h1 35W คู่ละ 500 เองอะครับ

4. ช่วยอธิบายวิธีตั้งไฟหน่อยได้ไหมครับ

5. Mon Amonsak

0
    0
    0
    คือวัดระดับความสูงจากกึ่งกลางไฟถึงพื้น(60cm) การตั้งคือเส้นคัทออฟบน ลบไป5cm(=55cm) จากความสูงของไฟหน้ากับพื้น ที่ระยะห่าง 7.5m ครับ

6. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ค่าkเท่าไหร่ครับ

7. Mon Amonsak

0
    0
    0
  8. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    สว่างดีจัง B11 ผมอยากได้แบบนี้บ้าง

9. Mon Amonsak

0
    0
    0
    ขั้นแรกตอนหา โคมเพชรก่อนเลยครับ ปล.ผมเคยเห็นเค้าเอาแผ่นพลาสติกทนร้อน มาdiyทำหน้าโคมอะครับ น่าสนใจมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้