สอบถามครับ B11 ไฟหรี่ ไฟท้าย ส่องป้าย ไฟหน้าปัทม์ ไม่ติด เช็คแล้วฟิวส์ไม่ขาด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jakrapong Kruamun, 17 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ B11 ไฟหรี่ ไฟท้าย ส่องป้าย ไฟหน้าปัทม์ ไม่ติด เช็คแล้วฟิวส์ไม่ขาด น่าจะเกิดจากอะไรได้อีกครับ ปล. ไฟหน้า ไฟฉุกเฉิน ไฟเลี้ยว ติดปกติครับ

1. น้องหนูกัดสายเล่นป่าวครับ หลอดไม่น่าจะขาดพร้อมกันหมดนะ ต้องลองถอดหลอดออกแล้วเช็คดูครับว่ามีไฟเข้ามั้ย ถ้าไม่ก็สายแหละครับ เพราะฟิวส์ไม่ขาด ลองดูครับ

2. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    หามิเตอร์วัด วัดทีละจุด จะได้ทราบว่ามันขาดช่วงไหน

3. เป็นที่สวิทไฟหรีครับ ผมก็เป็นเช่นกัน แต่ยังไม่มีเวลาแก้ไขครับ น่าจะเป็นที่หน้าสวิทซ์เปิดปิดครับมันคงมีปัญหาอย่างใดอย่างหนึ่งครับ ของผมถ้ามันดับ ก็ปิดและเปิดใหม่ มันก็ติดครับช่างไฟบอกว่าถ้า จะแก้ให้หาย ก็ต่อออกมาเป็นสวิทข้างนอกเลยครับ หรือไม่ก็ต้องหาทางรื้อออกมาแก้ไขครับ(ถ้าทำได้)

4. ก่อนหน้านี้ ปิดเปิดใหม่ก็ติดครับ แต่ตอนนี้ไม่ติดเลย คงเป็นที่สวิตช์ อย่างคุณเรย์ว่า

5. ถ้ามีเวลาลองดูสายไฟและต่อโดยไม่ผ่านสวิทย์เดิมดูครับถ้าติดก็เป็นที่อันนั้นแน่ครับ ส่งสัยผมใกล้จะเจอแบบคุณแน่ 5555

6. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    น่าจะเป็นที่สวิทช์ตไฟหน้าครับ ถ้าปิด-เปิด แล้วติดใช่เลยครับ ของผมก็เป็นเปลี่ยนชุดสวิทซ์ตหายเลยครับ

7. เปลี่ยนทั้งชุดยกเลี้ยวเลยเหรอครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

8. เคยถามมา 1,000-1,500 ครับ

9. Deknon Zaa

0
    0
    0
    หาตามเชียงกงครับ ถอดเอาของเดิมไปเทียบเลยครับราคาไม่แน่ใจครับ เพราะของผมทำเองเอาของรถเก่าๆแถวบ้านเค้าจอดทึ้งไว่เลยขโมยมายำครับ อิอิ

10. เชียงกงหายากแล้ว ส่วนใหญ่ที่ได้ก้อตามที่ตัดรถ

11. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    ไปพวกร้านที่รับทำไฟ แล้วให้เขาถอดมาทำความสะอาดดูก่อนครับ ไม่กี่ร้อย พวกหน้าสมผัสอาจจะสกปรกหรือหน้าสมผัสจับกันไม่ดี แต่ถ้าหายกเลี้ยวเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยครับ เปลี่ยนเองง่ายๆ

12. มีใครพอบอกวิธีถอดสวิท์ไฟหน้า ออกจากแกนได้บ้างครับ มีเวลาจะลองถอดดู (ไม่รู้จแงะยังไงครับ)

13. รู้สึกว่าจะต้องถอดกรอบครอบก่อน แล้วต้องถอดพวงมาลัยครับ ถึงถอดสวิตคอออกมาได้

14. อ๋อ นึกออกและ ตอนแรกนึกว่าอยู่ในที่เราหมุนๆ เปิดปิด

15. มันอยู่ข้างในคอครับหน้าสัมผัส

16. Deknon Zaa

0
    0
    0
    ถอดฝาครอบพวงมาลัยออกแล้วก็ขันน็อตยึดสวิทช์ตยกเลี้ยวออกครับมี2ตัวครับเป็นน็อตเกลี่ยวปล่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้