ไครเคยเปลี่ยนปั๊มน้ำของB11บ้างคับ พอดีเห็นมีน้ำหยดแถวๆสายพานคับ แล้วราคาตัวเท่าไหรคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pex Keepformat, 18 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pex Keepformat

Pex Keepformat Guest

0
    0
    0
    ไครเคยเปลี่ยนปั๊มน้ำของB11บ้างคับ พอดีเห็นมีน้ำหยดแถวๆสายพานคับ แล้วราคาตัวเท่าไหรคับ แล้วก็เปลี่ยนเองได้มั๊ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. เปลี่ยนได้พี่ถอดสายพายตรงไดชาจ ลนๆแล้วถอดพูเล่ปั้ม ถอดปั้ม ตัวไม่เกินพันนะพี่

3. ระดับความยากปานกลางคับ มันแคบหน่อย เปลี่ยนเองได้อยู่คับ ราคาประมาณ 500นิดๆคับผม ฝาสูบผมแตกเพราะเจ้านี่แหละ

4. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ถอดสายพานกะพู่เล่ด้วยหรอ งานใหญ่ซะแล้ว เครื่องมือไม่พอ สงสัยต้องส่งช่าง^^

5. เครื่องมือพร้อม ทำเองได้ครับ แต่เมื่อยหน่อย เพราะต้องก้ม ส่วนวิธีทำ กับราคาของ ตามข้างบนเลยครับ ราคาโดยประมาณ ยี่ห้อ GMB 450 บาท AISIN 650 บาท PARAUT 450 บาท NPE ลูกละ 700

6. AISIN ยี่ห้อนี้ทำอะไหล่แท้ให้รถ โตโยต้าเกือบทั้งคัน

7. ของดีเลยล่ะ

8. ชุดสวิตไฟคอนิสสันเก่าๆก้อ AISIN ครับรถผมอะไหล่ AISIN หลายอย่างอยู่ครับ

9. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ร้านทั่วไปจะมีมั๊ยน่ะAisin

10. ไม่ยากๆพี่

11. Aisin ร้านตรงวงแหวน เลยเนติบัณฑิตมาก็มีค้าบ ผมเคยซื้อมาเปลี่ยนเอง แต่ระวังไขเข้าน๊อตขาดนะพี่ น๊อตมันเก่าแล้ว

12. ok อะไหล่ยนต์

13. Pex Keepformat

0
    0
    0
    อ๋อ ร้านนี้ซื้อบ่อย

14. Pex Keepformat

0
    0
    0
    มันต้องซื้อยาทาปะเก็นด้วยป่าว รึว่าใส่ได้เลย

15. ผมไม่ได้ทานะพี่

16. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ถ้าปั๊มน้ำเสียมันมีอาการยังไงน่ะ ของพี่มันแค่หยดน่ะ

17. ผมมันจอดแล้วไหลเปนทางเลย

18. แกะออกมาพี่ก็จะเปลี่ยนเองแหละมันมีแต่ตะกรันนน

19. แค่หยดๆก็อันตรายแล้วคับ เวลาประกอบต้องขูดปะเก็นเก่าให้เกลี้ยงนะคับ ทากาวบางๆก็ดีคับ

20. หยดก้อเสียแล้วเป็ก ทากาวด้วยครับบางๆนิดหน่อยอย่าเยอะนะ ประเก็นก้อซื้อของดีดีใส่เลยทำเองไม่ยาก

21. ปั๊มเสีย อาการน่าจะเป็นได้สองอาการครับ อย่างแรกคือน้ำไม่วน อันนี้ต้องดูวาวน้ำก่อน ถ้าน้ำไม่วน เช็ควาวน้ำแล้วก็ตัวนี้แหละครับ อย่างที่สองคือรั่ว มีอาการน้ำไหลออกที่บริเวณปั๊มนี่แหละครับ ผมว่านะ ^^

22. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้