กรณีที่เรามีเกจจ์ Water temp ตัวเดียว นอกจากเอาไว้ดูอุณหภูมิหม้อน้ำ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 20 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    กรณีที่เรามีเกจจ์ Water temp ตัวเดียว นอกจากเอาไว้ดูอุณหภูมิหม้อน้ำ หรือน้ำหล่อเย็นแล้ว มันยังสามารถใช้อ้างอิงถึงอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง(oil temp)ได้ไหมครับ เหมือนเช่น water temp อยู่ที่ 90 เราก็คาดๆเอาว่า oill temp น่าจะอยู่สัก 100 อะไรบบนี้อ่าครับ ^^

1. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    อันนี้ไม่ทราบครับ รอฟังด้วยคน

หากน้ำหล่อเย็นปกติคือไ่ม่พร่อง Oil temp จะขึ้นลงเร็วกว่าครับ ขึ้นกับลักษณะการขับ รอบเครื่องและความเร็ว เช่น water temp 100องศาต่ำ ำกว่า หรือสูงกว่าหน่อย แต่ Oil temp กวาดไล่ไป 110 115 120 125 องศา ก็เคยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้