หาร้านวางเครื่องราคาเหมาะสม งานคุณภาพดีครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ViciOus, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ViciOus

ViciOus New Member Member

14
    0
    0
    คือผมอยู่แถวลาดพร้าว (โชคชัย4) ขับ Toyota DX น่าจะเป็นรุ่นหน้าเท (ผมไม่รู้เรื่องรถเลย) อยากจะวางเครื่องใหม่เป็น SR20DE ฝาขาวหลังหัก (เค้าเรียกกันแบบนี้หรือเปล่าเพื่อนบอกมาอีกที)

อยากหาร้านในละแวกนี้หรือไม่ไกลมากที่ ทำงานคุณภาพและราคาเหมาะสม
    - ให้หาเครื่องให้ด้วย
    - เกียร์ออโต้

วางเครื่องจนจบ มีร้านไหนบ้างครับแนะนำผมทีและราคาด้วยครับ (ผมกลัวโดนร้านหลอก)

ปล.งบผมไม่มากอยากให้เอาแค่ วิ่งได้ก่อนพวกช่วงล่าง โช็ค เบรก ทำทีหลัง (จะได้หรือเปล่า)

ขอบคุณครับ

2. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0

ถ้าวางตัวนี้ผมคิดว่าถ้าไม่ทำ
    ช่วงล่างไปด้วยกันเลย..มีเสียวครับ...

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    วางเครื่องก่อนและเซ็ตช่วงล่างเบื้องต้นไปก่อน ที่จะหาของได้
    บางทีชุดช่วงล่างมีแต่ตังค์ไม่มี บางทีมีตังต์ทำช่วงล่างแต่ของไม่มี
    แต่ช่วงล่าง+เพลาท้ายก็ต้องเปลี่ยนเป็นดิสก์เบรคถึงจะเอาอยู่

วางเครื่องเสร็จแล้วขอให้เปลี่ยนหม้อลมเบรคและอัดน้ำมันโช๊คหน้าให้แข็งขึ้นก่อน
    ผ้าเบรคหน้าใกล้หมดก็เปลี่ยนไปเป็นแบบเมทัลคิงส์ไปก่อน
    ต่อมาก็หาสตรัทหน้า ae86 และ เพลา ae86 มาใส่ก็เอาอยู่ครับ

ตอนออกมาจากอู่ใหม่ๆ ผมยังขับช่วงล่างที่ทำแล้วข้างต้น+ล้อ 13
    มันไม่ไหวเพราะเบรคไม่อยู่ แต่ต้นจัดประทับใจเลย

4. ViciOus

14
    0
    0
    พอจะรู้อู่บ้างมั๊ยครับแถวๆ โชคชัย 4 แล้วราคาทั้งหมดรวมช่วงล่างด้วย เท่าไหร่ครับ

5. ViciOus

14
    0
    0
    เบรกไม่อยู่นี่ยังไงครับ ขับช้าๆ ก็ไม่อยู่หรือเปล่าครับ (ผมไม่รู้เรื่องรถเลย) พอจะแนะนำอู่ที่ ดีๆได้ป่ะครับ

6. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    แบบว่าขับไปเร็ว ๆ แล้วเหยียบเบรค
    แต่รถไม่หยุดอ่ะครับ มันน่ากลัวมาก

7. ViciOus

14
    0
    0
    หลังจากหาข้อมูลไป แล้วไปเจอ อู่ช่างลี แถวๆโชคชัย4 เห็นหลายๆคนบอกว่าฝีมือดี เลยลองโทรไปคุย เค้าแนะนำให้วาง 4AGE วางเครื่องทำช่วงล่าง 40000 บาท + - นิดหน่อย แพงหรือถูกหรือ พอดีแล้วครับราคานี้ ช่วยบอกทีครับ

8. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    มามีทติ้งดีกว่าผมว่า รายละเอียดจัดๆเลย หุหุ ศุกนี้ มาดิ โชคชัย 4 กะ รามอินทรา ใกล้แค่เอื้อม ข้อมูลแน่นๆเลยครับ

มานะๆ

9. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    รองโทรไปเบอร์นี้ครับ 081 311-6492 ชื่อ ช่างช้าง อยู่แถวอ่อนุช เดือนๆนึงเค้าวางเครื่อง 5-6 ตัวทำหลายอย่าง ราคาก้อ ชาวบ้านๆมากๆ บอกเค้าว่าผม ดีเอ๊กสีฟ้า2ประตู แถวบ้านเค้าแนะนำมาราคาคงมาอีกครับ

10. ViciOus

14
    0
    0
    ไม่รู้ว่ารถผมจะเสร็จทันหรือเปล่า ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลย Start ไม่ติด ช่างมาเอาไปที่อู่ตั้งแต่เมื่อวานถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด วันนี้น่าจะเสร็จ คิดว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไร ไปแน่ๆครับ
    ปั๊ม ESSO รามอินทรา กม.5 ใช่มั๊ยครับ ว่าแต่ว่าอยู่ฝั่งไหนครับฝั่งเดียวกับเซ็นทรัลรามอินทรา หรือ ถนนลาดปลาเค้า แล้วเลย ซอย วัชรพลไปหรือยังครับ รบกวนบอกด้วยคับ ขอบคุณครับ แมค

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้