B14ผมเวลาเลี้ยวขวาจะมีเสียงดังแต๊กๆๆที่ล้อหน้าด้ายซ้ายถามช่างที่ศูนย์นิสสัน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ratchakorn Sieng-ek, 2 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    B14ผมเวลาเลี้ยวขวาจะมีเสียงดังแต๊กๆๆที่ล้อหน้าด้ายซ้ายถามช่างที่ศูนย์นิสสัน ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเพลารวมค่าแรง 6,500 บาท มีวิธีแก้ไขปัญหาโดยประหยัดกว่าไหมครับ รบกวนขอคำชี้แนะด้วย จักขอบคุณมากครับ

1. เชียงกง เส้นละ1200สองข้าง2400 ค่าแรง500 เสร็จรวม 2900

2. Songsak Yodjaya

Songsak Yodjaya Guest

0
    0
    0
    ไม่ ใช้ ยางหุ่มหัวเพลามัน ขาด รึป่าวคับ มันเลยดัง อะคับ เพราะของผมกะเปง

ลองเช็คพวกยางช่วงล่างดูครับ. ยางขาดเปลี่ยนครับ เวลาเลี้ยวคือเลี้ยวซ้ายดังขวา. เลี้ยวดังซ้าย ซ่อมตรงข้ามที่มันดังครับ. เรื่องเพลาถ้าเสียคือมันจะดังแกรกๆๆๆๆ. ครับผม ถ้าแต๊กๆพวกยางครับผม. สะบายใจได้ครับ ไม่เกิน. 3000 บาทครับ. อย่าเข้าศูนย์ครับแพงมากกกก. งัยรอผู้รู้อีกทีครับ ผมเคยเปนเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้