https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/q83/s720x720/998681_149791348549768_7167768...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wooddy Jaa, 1 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0

2. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    พิมตกไป ก้มดูมีน้ำหยดบริเวณดังกล่าว ไม่แน่ใจว่ารั่วตรงส่วนใด หม้อน้ำ น้ำยาแอร์ รึ ท่อยาง

3. ที่หยดคือน้ำใช่ป่าวครับ หรือน้ำมัน

4. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    น้ำนะครับคุณตุ้ย

5. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ระดับน้ำหม้อพักก้อไม่ได้ลดลงมากจนผิดปกติ ถ้าดูจากอัตราการหยด แอร์ก้อยังเย็นปกติ รึมันจะหยดตอนเครื่องร้อนเวลาปิดแอร์ พัดลมไม่ทำงาน ผมเพิ่งเห็นครั้งแรกปกติมันหยดตรงแถวตู้แอร์ ก้อเลยตื่นนิดๆ

6. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    น่าจะหม้อนำ้ซืมครับ หรือำไม่ก้ท่อนำ้ล่าง ลองสตาร ์ท รถเอาไว้เเล้วตรวจดู ถ้าจะเชื่อมราคา ตั้งเเต่400 ขึ้นไป ไหนๆทำเเล้วล้างหม้อนำ้ไปเลยดีกว่า 800 ขึ้นไป ลองดู เเนวทางท่านอื่นๆนะครับ

7. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบ

8. เช็ครั่วหม้อน้ำได้โดยเอาลมอัดเข้าทางท่อสายยางที่ไปพักน้ำหม้อน้ำ ถ้ารั่วตรงไหนน้ำจะพุ่งออกมาเลย แต่จากการเล่าว่าน้ำไม่ลดแสดงว่าน้ำนี้มาจากการกลั่นตัวของท่อแอร์ ท่อแอร์จะมีหยดน้ำเกาะตามสายแล้วไหลลงมา

9. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ตอนนั้นผมปิดแอร์อ่่ะคุณตุ้ยจอดติดเครื่องเปิดฝากะโปรงดูว่าพัดลมมันทำงานตอนไหน แต่เจอหยดน้ำ แต่ระดับถังพักไม่ได้ลดมาก ไม่ลงฮวบฮาบนะ ปกติถ้ารั่วนี่ ถ้าดับเครื่องมันยังรั่วอัตราเดิมป่ะครับ เมื่อวานขับไปจอดไปมาเช็คตอนเย็นก้อไม่ได้ลดเยอะจนมีนัยสำคัญ

10. บางทีถ้าซึม มันไม่น่าหยดถึงขนาดนั้น ถ้าหยดขนาดนั้นนี่น้ำต้องลดลงมากเลยล่ะ

11. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    นั่นนะสิครับ

12. ดูที่กระป๋องพักแล้วในหม้อน้ำ น้ำขาดมั้ย

13. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ไว้มีโอกาสค่อยเข้าอู่ไล่เช็คอีกที วันก่อนท่อแอร์โฟลว์น้ำรั่วเลยกลึงไปครั้งนึงแระทำที่อู่ที่นครศรี โดนค่ากลึงไป 900 พระเจ้า รู้งี้เปลี่ยนมือสองเลยคงดี

14. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ในหม้อน้ำไม่ขาดครับคุณตุ้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้