โดนจับติ๊กเกอร์ไฟหน้า

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย neung4doors, 1 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ใครเคยโดนจับเรื่องติกเกอร์ไฟหน้าคับ
    แล้วถามหน่อยว่าติดจะโดนจับไหม ไม่ว่าข้างเดียวหรือ2ข้าง
    ไม่ว่าสีไร:confused:

2. neung4doors

551
    11
    0
    up ปาย
    อยากรู้คัยเคยโดนบ้าง
    แล้วเป็นงัย

3. เมื่อปีใหม่มีด่าน ผมติดข้างเดียว ตำรวจก้อให้ผ่านคร๊าบ

4. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ผมว่าสีมันคงจะทำให้ทัศนวิสัยในการขับขี่ไม่ดีเค้าก็เลยเป็นห่วง *หรือว่าไม่มีอะไรผิดไอ้นี่มันเตะตาก็เอาซะหน่อย* (คิดส่วนตัวนะครับ ผมว่าสติ๊กเกอร์สีเหลืองที่ติไฟหน้ามันเหมาะกับพวกสภาพอากาศมี่มีหมอกหรือควันแต่สภาพอากาศปกติมันจะไม่ค่อยจะสว่าง แล้วเพื่อนๆว่าไง)

5. ผมว่าก็คงประมาณนั้นอ่ะครับพี่ แต่โดยส่วนตัวแล้วถ้าโดนเรียกผมว่ารอดยากครับ ต้องมีอัดฉีดกันเล็กน้อย
    ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ได้เจาะจงว่าตำรวจท่านใด ตำรวจดีๆก็มีเยอะไปครับ

6. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    ^^^ น่าจะอย่างนั้นครับ

7. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เเล้วเเต่ตำรวจเฉพาะบางคนอ่ะคร้าบผมว่านะ

8. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    เจอตำรวจก้อต้องแจก ใบแดง สิครับ รอดแน่ๆ

9. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    เหอๆ
    ได้ยินว่าติดจะโดนจับค่ะ แต่กัญเคยติดสีฟ้า ก็ไม่เคยโดนสักที ตอนนี้ก็แกะออกหมดแว้วค่ะ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เหอะๆดีนะอยู่บ้านนอกเลยไม่ค่อยเห็นจับ

11. พงศกรTFR

พงศกรTFR New Member Member

628
    1
    0
    ผมก็ทำมาไม่เคยโดนจับเลยส่วนมากก้แค่ขอดูใบขับขี่แล้วก็ไป

12. ผมพึ่งจะโดนไฟตัดหมอกมา ข้อหา ไฟมีสีเกินกว่าที่กฎหมายกำหนด ยังไม่ได้ไปเอาใบขับขี่เลย สน.บางนา อ่าครับ

13. kog-vigo

kog-vigo New Member Member

43
    0
    0
    ถ้าเจอต้องทำเป็นแอ๊บแบ้ว......5555555

14. neung4doors

551
    11
    0
    ผมอยากรู้ว่าจิงๆแล้วเกิดติดมัน ผิดกดหมายอ่ะเป่า

ผมจะได้เถียงถูก

15. neung4doors

551
    11
    0
    up กาน ปาย คับผม

16. neung4doors

551
    11
    0
  17. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ไฟหน้าเหลือง ผิดกฎหมายครับ กฎหมาย ระบุว่าขาว หรือขาวอมเหลืองนวล

จิงๆตามกฎหมาย เขาให้ดูสีของไฟ ที่ส่องออกมาจากโคมไฟรถ ถึงไม่ได้แปะสติ๊กเกอรเหลืองที่ไฟหน้า แต่ถ้าใช้หลอดไฟหน้าสีเหลือง ก็ผิดครับ

ส่วนไฟตัดหมอกหรือสปอตไลท์ ไม่ค่อยจะจับเท่าไหร่ :D

18. never regret

1,193
    4
    0
    ตามนี้เลย

19. neung4doors

551
    11
    0
    ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูลคับ

20. neung4doors

551
    11
    0
    อย่างนี้ใจใครอยากทำ

ก็ต้องอาศัยดวงแล้วก็คารมในการคุยกับตำรวจใช่ป่ะคับ

21. neung4doors

551
    11
    0
  22. จัดไปยาวๆ

23. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    อ่าวแบบนี้ ซีนอล สีฟ้า ๆก็โดนเดะคร้าบบบบ

24. BD25 inside

BD25 inside New Member Member

53
    0
    0
    เคยโดนเหมือนกันคับ

ผมกำลังจะขึ้นทางด่วนตรงดินแดงกลับมาทางรังสิตเจอตำรวจโบกตรงจุดจ่ายตังพอดีเรยบอกไฟหน้าสีผิดประเภทนะคับขอดูใบขับขี่กะลังจะเขียนใบสั่งให้ผมเลยแจกใบแดงและแล้วเรื่องต่างๆก็จบลงด้วยดีคับ:p

25. neung4doors

551
    11
    0
    อืม เป็นทางออกที่ดีมากคับ

แจกใบแดงปายยยย

26. never regret

1,193
    4
    0
    ไฟซีนอน เวลาเข้าด่านให้ปิดไฟอ่ะ จะได้ถูกใจพี่หรวดเค้า 55+

27. ปิดก้อเป็นโคมดำจิ คิคิ+

28. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    แหม...ได้ความรู้มากเลยเชียวล่ะ แต่ผมก็ยังไม่เคยโดน โดนแต่ฝากระโปรงหน้า ยังไงลองหากฎหมายที่เกี่ยวกับฝากระโปรงหน้ามาบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

29. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ติดสติกกอร์โคมเหลืองมา 2 ปี โดนครั้งดียว ตรงด่านเลียบทางด่วนลาดพร้าว แต่ถ้าโดนออกใบสั่ง
    ต้องไปเสียที่ สน.ใต้ด่วนพระราม 4 ระวังการหน่อยคับ ด่านนี้...มันไม่มีโต๊ะเปรียบเทียบปรับ
    ต้องไปเสียค่าปรับไกลเลย มันชอบมาตั้งวันอาทิตย์ตอนสาย ๆ ขึ้น ไป ทั้ง 2 ฝั่งเลยมาจับฝั่งละประมาณ 12 คน
    เพียบเลย ด่านนี้ มันจะตั้งด่านตรงปั้ม JET เก่า เลียบทางด่วนลาดพร้าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2008
  30. neung4doors

551
    11
    0
    ฝากระโปรงลายสวยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้