สอบถามสมาชิกทุกๆคนหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย naughtyake, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naughtyake

naughtyake New Member Member

34
    0
    0
    พอดีผมอยากทราบว่า MTx รุ่นนี้ราคาขายกัน อยู่ที่เท่าไหร่คับ พอดีผมรังเรอยู่ว่าจะขายดีหรือว่าเอามาแต่งดี เพราะเห็นรถสมาชิกในครับแต่ละคันสวยๆกันทั้งนั้นเลย และถ้าเอามาทำต่อจะต้องใช้งบประมาณ
    เท่าไหร่ เอาแค่พื้นๆนะคับ แล้วถ้าจะเช็ตโบ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ และ ทำร้านไหนดี เอาแค่พอขับสนุกไม่ต้องแรงมากคับ

2. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ขายได้ไม่น่าจะเกิน แสน มั่งครับ

** อยู่ที่คุณ คับว่าชอบหรือป่าว เรื่องเอามาแต่ง ....... มีอะไร สอบถามได้ คับ ยินดี

**** เทอร์โบ อยุ่ที่งบปะมานเหมือนกัน ว่าจะเอาไปใช้แบบไหน ถ้าขับใช้งาน มันๆๆนิส ๆไม่ แพงมาก คับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เอามาแต่งคับ..ถ้าใจรักกระบะ..เหมือนพวกเรา....

4. naughtyake

34
    0
    0
    เพราะผมก็จะทำแอร์ไปใหม่หมด และก็ขัดสี (แต่ขัดเองเหนื่อยมากๆ) แต่รถก็ยังวิ่งดีอยู่ ได้ 155 แต่แค่อยากให้มันขึ้นเร็วกว่านี้สักหน่อยก็พอ เซ็ดโบเสต็บธรรมดา เอาแค่พอมันคับ แต่ไม่รู้ว่าจะทำที่ไหนดีและราคาประมาณเท่าไหร่ และเห็นเพื่อนๆผมบอกว่าให้ไป เปลี่ยนเฟืองเกียร์ห้าใหม่ ให้มันยาวขึ้น เพราะตอนนี้ผมขับแล้วว่าเกียร์เดิมมันชิดมากเลย วิ่งทางไกลๆแล้วเหมือนจะต้องลากรอบตลอด หรือว่ามีวิธีทำทางอี่นรบกวนสมาชิกแนะนำด้วยคับ และขอถามเรื่องอะไรหน่อยคับว่าส่วนมากจะซื้อกันที่ไหน

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เอามาแต่งดีกว่าครับไม่ต้องมีหนี้เพิ่ม เกียร์ห้าเอาของไทเกอร์้มาใส่มั้งครับถ้าจำไม่ผิด หรือยกเกีย์รของ
    วีโก้มาใส่ทั้งลูกเลยครับ(ตอนนี้เพื่อนบอกว่ากะลังนิยมในวงการคับ)จายาวมากๆ เกียร์ต่อดีแต่ถ้าโบเล็กก็ต้องหาเฟืองท้ายใหญ่หน่อย
    เอามาแต่งมันเร้าใจครับ HILUX หล่อทุกรุ่นครับ ทั้งคนทั้งรถ

6. ถูกใจจังเลยคับพี่(รวมทั้งรุ่นผมด้วยป่าว)อิอิ..:D

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    LOVE HILUX ก็ไม่ต้องมีหนี้เพิ่ม 5555555

8. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ถ้า Hilux หล่อหมดเลยครับ Hero ก็หล่อ แต่น้อยกว่า Mighty หน่อยนึง 555 ล้อเล่นนะ
    เอาเงินที่จะผ่อนมาแต่งรถ มานจะดีกว่าครับเน้นพอเพียง แต่แรงและสวย (มันพอเพียงยังไงวะ)

9. สมชาติสิมมา

สมชาติสิมมา New Member Member

19
    0
    0
    ไม่ต้องไปขายหรอกคับเก็บไว้ใช้......ผมเองยังเก็บไว้ใช้เลย

10. naughtyake

34
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ ตอนนี้ผมก็ค่อยๆเก็บรายละเอียดไปคับ ค่อยๆทำไปทีละอย่าง อีกหน่อยจะได้มีรถสวยๆเหมือนสมาชิกในคลับทุกคนคับ

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ไม่มีหนี้เพิ่มครับแต่ยังผ่อนไม่หมดเลยแต่งได้แค่นี้แหละ:cry:

ยังขับเดิมๆอยู่ครับ ม่ายมีงบแต่ง อิอิ (love hilux)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้