nvมือใหม่ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย turbofever, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    ขอถามเลยนะครับคันในรูปอะครับ
    1. รถเป็นเกียร์ออโต้เรื่องคาร์บิว ไม่มีวัดรอบ เวลานี้เกียร์โอเวอร์ไดร์ฟไม่ทำงาน กดปุ่มon-offไม่มีอะไรเกิดขี้นเลย อยากได้อู่ซ่อมที่ชำนาญอยู่โซนบางกะปิ-ศรีนครินทร์-รามอินทรา-รามคำแหงครับ แนะนำหน่อยครับ

2. รถมีอาการยางเบ้าโชคด้านคนขับฉีกขาดเวลาเลี้ยวดังครึดๆ ช่างบอกราคาข้างละ750บาท และโช๊คคู่หน้าของญี่ปุ่น(จำยี่ห้อไม่ได้ช่างบอกมา) คุ่ละ6000กว่าบาท ราคานี้แพงไหมครับ อู่แถวสุขาภิบาล3ครับ

3. รถรุ่นนี้ที่กระบะยาวปกติมีปูกระบะพลาสติดพวกlinerต่างๆไหมครับ เคยเห็นแต่พวกยางปูพื้นสีดำธรรมดาครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับรถมันสวยแต่รูปจูบแล้วจนครับเหอๆ

2. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    พึ่งซื้อมา ก็เลยซ่อมใหญ่ เลย งานนี้ ผมเกือบจะเอาแล้วคันนี้ แต่ดีนะผมไปเห็น nv เครื่อง SR 20 ก่อน ไม่งั่นคันนี้โดน แน่ๆ
    เป็นที่กล่องคุมเกียร์ หรือเปล่า หาร้านทำดีก็จบครับ กับอาการนี้ ผมไม่สัดทัด แถว กทม ถ้าขอนแก่นดี พอจะแนะนำกันได้ครับ
    พยายามต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้อีกแรง

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ข้อ 1 ต้องบอกก่อนว่า NV Single cab นั้นหาเกียร์ออโตได้อยากนอกจากอไป ยกเกียร์ มาวาง ส่วนเรื่องอู่ลองโทรมาครับ แต่อยู่แถวห้วยขวางนะครับ
    ข้อ 2 ยางเบ้าโช๊ค 750 รวมค่าแรงไม่แพงครับ ส่วน โช๊คอัพ คู่ละ หก พัน แนะนำ อัด ใหม่ดีกว่าครับ ไม่เกิน สองพัน
    ข้อ 3 Single ไม่มี Liner ขายครับ .. แต่ ยางปูพื้นพอจามีครับ..

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เรื่องเกียร์น่าจะเป็นกับสายไฟครับลองให้ช่างเช็คดูก่อน
    ส่วนมากไม่สายขาด็หลุด

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

ง่า....NV Single cab นั้นหาเกียร์ออโตได้ยาก..จิงอ่ะ..ท่านแจ๊ค ง้านของผมจะเคยเปลี่ยนเกียร์มาป่าวหว่า....ซื้อมามานก้อมางี้อ่ะ...:D:D:D

6. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    ขอบคุณมากๆครับ
    ก็คงตะลุยต่อไปครับถึงจะชักเริ่มอยากเอาไปเปลี่ยนQueen cabแล้วก็เหอะ(ซึ้งเลยว่ารถ2ประตูที่นั่งได้แค่2คนมันเป็นยังไง)

ที่ต้องทำก็คงเปลี่ยนโชคกะยางเบ้าโชคกะจะหาของใหม่คู่ไม่เกิน5000บาท

และก็กำลังตัดสินใจกับล้อที่ดุ้งถึง3วงล้อว่าจะซ่อมหรือเทิร์นที่มันเล็กกว่านี้ดี เพราะตอนซื้อไม่ได้มองเลยครับว่าล้อมันดุ้ง:cry:

สุดท้ายเรื่องเกียร์โอเวอไดฟไม่ทำงานคงไล่จากสายไฟไปก่อนครับ แต่หวังว่าเกียร์คงไม่เสีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้