$$ 4G15 M/T เดินท่ออย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ $$

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Pilotcorps, 30 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pilotcorps

Pilotcorps New Member Member

12
    1
    0
    4G15 หัวฉีด 1500cc M/T ของ CK เดินท่ออย่าไรดีครับ Headder จำเป็นต้องทำใหม่มั้ยครับหรือใช้ของเดิมได้ อยากทราบขนาดท่อทั้งเส้น สูตร header ว่า 4-1 หรือ4-2-1 อย่างไหนดีกว่ากัน ขนาดพัก แล้วก็ขนาดปลายครับ พอดีจะเอาไปทำครัช หวี แล้วจะเดินท่อใหม่ทั้งเส้นเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :D

2. Pilotcorps

12
    1
    0
    อ่อ อยากได้ต้นมาหน่อย ปลายไหลอ่ะครับ

3. t358

t358 New Member Member

17
    1
    0
    421 น่าจะดีครับ

4. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    4-2-1 เดินมาตั้งแต่คอยัน พักปลายเลยคราป

5. Pilotcorps

12
    1
    0
    ขอบคุณครับ มีท่านใดเเพิ่มเติมอีกมั้ยครับ หาข้อมูลก่อนทำครับ

ตอนนี้เปลี่ยนหวี+ผ้าครัชกึ่งทองแดงมาแล้ว แต่ท่อเดิมๆติดรถ มีเฮดเดิม ท่อเดิม ตัดแคตแล้วใส่พักกลางใส้เกลียวมา + พักปลายใส้เกลียว 2นิ้ว มันอั้นๆยังไงไม่รู้ครับ

เลย อยากได้ขนาดของท่อที่เดินจากเฮด +พักกลางกี่ตัว ขนาดเท่าไหร่ + พักปลายใส้อะไรกี่นิ้วครับ

ขอบคุณครับ

6. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    421 แรงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้