ใครเคยเจอคนเมาชนบ้าง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0
    กรรมๆๆๆๆๆๆ โดนมอไซด์ขับสวนเลนมา ..................
    มันก็เลยชนเราซะอย่างกะ จะจูบคนขับ ....:( ไม่พอ ยังมาทำเป็นโอดครวญ ว่าเจ็บจนลุกไม่ไหว เราซิก็ใจดีจะช่วยที่ไหนได้ เข้าไปจะช่วยพยุง พี่แกกลิ่นเหล้าหึ่งเลยยย
    สุดท้ายต้องพาไปโรงพยาบาล ไม่พอ เมียพี่แกยังจะให้ช่วยออกค่ารักษาอีก ...กรรมของตรูจิงๆ (ทีชนรถเรา เราไม่เอาเรื่องก็ดีแล้ว) สุดท้ายก็ช่วยจ่ายไป ก็ยังมาพูดดีอีก ว่าจะคืนให้ จนเดี๋ยวนี้ผ่านไป 4 เดือนก็ยังคงไม่มีวี่แวว :(

ทีหลังขับรถ ระวังคนเมานะจ้า เราไม่เมาแต่เขาเมานะ 55555:cry:

ใครมีประสบกสนณ์อาไรห่วยๆๆ ก็มาเล่ากันฟังได้นะ :cool:

2. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    แล้วรถพี่อ้วนเป็งไงบ้างครับเสียดายจัง

3. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    นี่เป็นเรื่องสำหรับคนไม่ข้านสะพานลอยครับ
    เมื่อหลายปีก่อนพ่อโด้พึ่งกลับมาจากทำงานก็ได้ขับรถมาประมาณ140กิโลเมตรก็ได้มีคนข้ามถนนใต้สะพานลอยรถแท็กซี่ที่มาก็เบรกได้พอดีต่อมารถรถกระบะก็เบรกทัน รถโด้ที่ตามกระบะมาก็เบรกไม่อยู่ก็ได้มุดเข้าไปอยู่ใต้กระบะ(ฝากระโปงหน้า)พ่อก็ได้ออกมาดูรถตนเองก็ได้พูดว่า ชนซะใหม่เชียว
    นี่แหละครับเป็นการไม่ข้ามสะพานลอยจนทำให้รถโด้ ใหม่

มีเรื่องอะไรก็อย่าลืมเล่าสู่กันฟังบ้างนะ
    จาก โด้

4. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อืม.....

5. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ต้องถาม เบสท์ ว่า เมา ชนแล้วหนี ต้องจัดการอย่างไร อิอิ

6. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ส่วน ตัวผมนั้น ชนมอเตอร์ไซด์ 2 ครั้ง เฉี่ยวแทกซี่ 1 ครั้ง ถอยหลัง ชนกะกระบะ 1ครั้ง พุ่งลงข้างทาง 1 ครั้ง ( หลับใน )โดน ตุ๊กๆ ชน 1ครั้ง ชนราวกันตกเส้นมอเตอร์ เวย์ เฉี่ยวกะ สิบล้อ บนทางด่วน 1 ครั้ง
    นี่เป็น เหตุการณ์ ช่วงที่แย่ที่สุดในชิวิตเลยครับ เกิดขึ้น ภายในสองปีก่อนครับ ศูนย์เสียทั้ง ทรัพย์สิน และ
    สภาพรถ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้