AC ของJAZZ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย air-nagaoka, 30 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. air-nagaoka

air-nagaoka New Member Member

2
    0
    0
    หลอดไฟAC(สีเขียว)พอดีมันขาดนะครับอยากทราบวิธีเปลี่ยนครับแต่ถอดไม่เป็นครับใครทราบช่วยบอกวิธีอย่างละเอียดทีนะครับ ขอบคุณล่งหน้านะครับ

2. paulthai

paulthai New Member Member

25
    0
    0
    บอกคร่าวๆ นะครับ

แกะด้านล่างตรงลูกบิดควบคุมเองออก จะมีน๊อตอยู่นะครับ หลังจากนั้นกระชากฝาตัวล่างออก

เมื่อแกะได้แล้วหาไฟฉายมานะครับ ส่งขึ้นไป จะเห็นน็อต ด้านละตัว ช้ายตัว ขวาตัว ไขควงยาวๆ แกะออก จากนั้นดึงออกด้านหน้าครับ กระชากอีกเช่นเดิม

จากนั้นก็แกะสวิทช์แอร์ออกมา เปลี่ยนหลอดได้ครับ

ผมเคยมาแล้วหลอดละ 10 บาทมัง ค่าแรง Honda 600 บาท
    ผมเลยบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนปล่อยไว้ก่อนแล้วกัน

ป.ล.ขั้นตอนการแกะ เหมือนจะแกะวิทยุออกมานะครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้