มีประสบการณ์เสียว มาเล่าให้ฟัง

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย yoshiki93, 29 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    มีประสบการณ์เสียว มาเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ ว่า หลังกลับจาก ไปทำแอร์ กับ พี่ช่างแอร์ตัวจริง (ขอไม่เปิดเผยชื่อคับ) ผมก็ขึ้นทางด่วน จากชลบุรี ตีเข้าบางนา ขณะ ขับ รถอยู่ ก็รู้สึกแปลก ๆๆ คับ :confused: รู้สึกว่า พื้นถนนบนทางด่วน ทำไม มันไม่เรียบว่ะ งง ก็ยังไม่ได้คิดอะไร ก็ขับต่อไปสัก พัก คราวนี้ รู้สึก ว่ามันเครื่องมันสั่น มากสงสัยจะเปงเครื่องแน่ เลยจอดรถ ดู แต่ไม่ได้ลงไปดู เครื่องก็เดินเรียบดี:confused: ก็เลยออกรถ ขับต่อไปอีกสักพัก คราวนี้รู้สึกว่ามันรถมันสั่นมาก ชัก งง เพิ่มขึ้นไปอีก แต่ขับไปอีกสัก พัก ก็เปงเรื่องจนได้ คับ ผมได้ยินเสียง ตึกๆๆๆๆๆๆๆ กรึกๆๆๆๆ อี๊ดๆๆๆ.............. บรึม :eek: ก็เลยค่อยๆๆ เบรค ไอ้เราก็คิดว่า โช๊คแม่งหลุดลงมาแน่เลย กำเวร แล้ว ตรู ทำไง ดีว่ะ แต่ ลงไปดู ตกใจเหมือนกันคับ ยางแมร่ง ระเบิด ซะ งัน :confused: แต่ก็ดี ถ้าเปง โช๊ค หลุดล่ะ คืนนั้น นอนดูดาวบนทางด่วนแน่ เห่อๆๆๆ ก็เลยจัดการเปลี่ยนยาง ซะ แล้วค่อย ๆ ขับกลับ แต่ขับเร็วมากไม่ได้เนื่องจาก ยางปี 02 รวมทั้งยางอะไหล่ ยังมีตะปู อยู่เปงเพื่อนในยางอีก 1 ตัว เห่อๆๆๆ :(

สาเหตุ ที่ยางระเบิดก็เกิดจาก อายุยาง ปี 02 เริ่มมีอาการแตกลายงา ก็เลยมาเล่าสู่ กันฟัง เพื่อนๆๆ สมาชิก อย่าลืม ตรวจเช็คยาง กันบ้างนะคับ อันตรายมาแต่นะที่เปง ล้อหลัง ถ้าเปง ล้อหน้า ผมขับ มา 80 km สงสัย จัง ผมจะไปอยู่ ที่ไหน เห่อๆๆๆ

ปล. ดูจากรูป ล่ะกัน เห่อ :(

2. shania

shania New Member Lady Member

43
    0
    0
    เสียว.....มั่กๆ....

โชคดีมากๆค่ะที่ไม่เป็นอะไรมาก ....

3. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    โห พี่เอก หนักนะเนี่ยพี่

ถ้าไม่บอกนึกว่าพี่ซัดมา160อ่ะ.......โคดีที่ไม่เปนไรมากนะคับ

หายไวๆนะคับ^^

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    โห พี่ ขนาดนั้นเลย น่ากลัว จัง

ไงก็อย่าซิ่งนะพี่ หิหิ

5. dott

dott New Member Member

75
    4
    0
    ได้โอกาสเปลี่ยนทั้งยางทั้งแม๊ก จัดไปเอางาม ๆ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ดูแล ตรวจสภาพยางกันบ้างนะครับ เพื่อน ๆ ๆ

7. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    คนไม่เป็นไร ก็ดีแล้วครับเฮีย .........

ยังงัย เพื่อนสมาชิก ...... ก็ระมัดระวัง กันนะจ๊ะ ....

8. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เฮียไม่เป็นไร หล่อขึ้นอีกต่างหาก เอาCE28 ของพี่เต๊นท์ ใส่แล้วหล่อ ๆ งามๆ ครับ 555

9. matsonic

matsonic New Member Member

147
    7
    0
    ซื้อใหม่ดิพี่เอก

10. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อะ ไม่เอา อะ จะเปง ทาคูมิ ๆๆๆๆๆๆ กะทะ เหล็ก เห่อๆๆ ใส่แล้ว เบาๆ หวิว 55

11. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    อิ อิ อิทำบุญบ้างนะกับลูกพี่พักนี้ถ้าทางจาเสียตังค์บ่อยเดียวไม่ได้เก็บสีรถน้า หึ หึ

12. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เทาคูมิเลยเหรอพี่เอก แนะนำ ไปซื้อรถพี่เต๊นท์ นี่ใช่ เลย

อยากทำให้เหมือนพี่เต๊นท์อ่ะ 55++

13. yoshiki93

307
    4
    0
    อะจ๊ะ จะรีบหาเงินทำบุญนะคับ ว่าแต่ นี่ใช่คุณ ชัย Dimention หรือป่าวคับ ถ้าใช่มะไหร่ จะออก ac88 มาขับ สักทีคับ :D

อะจ๊ะ อยากมากๆ เห่อ ๆๆ :D

14. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    เปลี่ยนตาม อายุ ของผม 3 ปี แล้ว กำลังเตรียมการ มันไม่นิ่ม ขับไม่หนุก

15. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เซ็งเป็ด โดน หลอกซ่อมแอร์มา แม่ง เอ๊ย สาดดดดด

โทดทีที่พิมพ์หยาบ ครับ

16. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นประสบการณ์

17. yoshiki93

307
    4
    0
    5555 วันนี้ไปถาม ยาง % มา 185/70/14 ยางปี 03 มิชลิน ดอก ยังมีพอสมควร เส้นละ 600 อะ แพง เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้