ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีคอมแอร์เสีย แล้วจะต้องเปลี่ยน ระหว่างเบิกให้ กับมือ2 เซียงกง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Panatakrit Yamsual, 13 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีคอมแอร์เสีย แล้วจะต้องเปลี่ยน ระหว่างเบิกให้ กับมือ2 เซียงกง เพื่อนจะเลือกอะไร

1. อาการเป็นอย่างไรครับที่ว่าเสีย

2. พอเปิดแอร์ตอนแรกจะมีเสียงครับ สักพักนึงก็มีควันขึ้น

3. ควันเย็นเหรอครับ หรือควันเหม็นๆ

4. ควันเหม็นๆ มันออกมาจากในห้องเครื่องครับ

5. ขอหาข้อมูล 5 นาที

6. ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยน คอม ไดเออร์ แล้วก็คอยล์ร้อน ครับ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง T_T

7. คอยร้อนด้วยเหรอ ถ้าเปลี่ยนคอม กะ ไดเออร์ พอเข้าใจ

8. ถ้าคอม ใหม่เลย ประมาณ 12,000 T_T

9. จากที่อ่านข้างบน ถ้าได้ของแท้ ใหม่ สบายใจกว่า แต่ถ้าเอามือสองก็ต้องวัดดวงครับ ให้ระวังร้าน หาร้านที่ไว้ใจได้ด้วยนะครับ เพราะของเฮีย Pongmorn Pongamorn Yamsual ขาดแค่คอยเย็น กับสายท่อน้ำยา ก็ครบทั้งระบบแล้ว อย่างไรรอท่านอื่นที่รู้จริงอีกทีครับ

10. ขอบพระคุณมาเลยครับ

11. ลองชั่งใจดูอีกทีครับ ถ้ารถยังใหม่อยู่ คิดจะใช้ยาว ก็จัดหนักไปเลย แต่ถ้าใช้อีกไม่นานจะเปลียนคันใหม่ ก็ บิว หรือลองย้ายร้านดู ครับ

12. ลองปิดแอร์ ติดเครื่อง ทิ้งไว้ มีควัน หรือเปล่าครับ

13. ไม่มีครับ

14. งั้นลองปิดแอร์ แล้วให้ร้านอื่นดูครับ เพราะบางร้านเค้าซ่อมได้

15. ถ้าเรื่องระบบไฟ ผมจะซ่อมที่ ได้นาโมโชคชัย 4 เรื่องเครื่องยนต์ ตอนนี้ เทใจให้ช่างเกียรติ ครับ

16. แปลงคอมแอรเป็นเดนโซ่ เย็นจับใจ ไร้ปัญหา ราคาครึ่งหมื่นนิดนิด ครับ

17. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ขอผมซื้อคอมบิวท์ 2400 ของบี13 ใช้มาจะ4ปีเเระ คอมเชียงกงยังไม่เคยครับ ลองดูเเนวทางท่านอื่นนะ

18. แดนโซ่ หาที่ไหนได้บ้างครับ

19. ร้านแอรเค้าจัดหา และทำการแปลงให้เลยครับ

20. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    ผมเคยใช้คอมบิ้ว(คอมเสียๆยำรวมอะไหล่) ไม่ถึงเดือน เสียงดังมากไม่เย็นด้วย ต้องเปลี่ยนเป็นเชียงกงเย็นๆมาสองปีแล้วครับ

21. เป็นไงบ้างหน้อ

22. น่าจะหน้าครัชใหม้ แต่ต้องดูแรงอัดคอมโดยการเช็คจากเกจวัดก่อน ถ้าแรงอัดยังดีเปลี่ยนแต่หน้าครัชไม่กี่บาท คอมเชียงกงวัดดวงนิดนึงแต่ต้องหาร้านที่เขารับประกันนานๆหน่อย

23. ทำมาเรียบร้อยแล้วครับ แต่ไม่รู้ผมเอาใบเสร็จไปไว้ไหน สรุปว่าคอมไม้ได้เสียครับ เปลี่ยนครัช กับสายพาน แค่นั้นครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยให้คำแนะนำครับ

หน้าครัชแอร์ทำไม่เกินสองพันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้