วันหยุดแท้ๆ แทนที่จะเข้าวัดทำบุญดันเหลือบเห็นน้ำหยดใต้ท้องติ๋งๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wooddy Jaa, 22 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    วันหยุดแท้ๆ แทนที่จะเข้าวัดทำบุญดันเหลือบเห็นน้ำหยดใต้ท้องติ๋งๆ จากเดิมฝั่งซ้ายย้ายมาฝั่งขวา เห็นท่าไม่ได้การ แจ้นพาเจ้า b14 ไปร้านหม้อน้ำในภูเก็ต ช่างถอดดูพบว่ารั่วซึม สนิม เยิน เลยโดนหม้อน้ำฝาทองเหลือง ไส้ขดทองแดง + ค่าแรงไปอีก 5800 บาท (ราคานี้ราคาเทิร์นหม้อน้ำเดิมมิเนียมฝาพลาสติกติดรถนะครับ) และเปลี่ยนท่อยางที่กรอบ 2 เส้น 340 บาท .... เบาหวิวเลย ไม่มีเงินติดตัวกลับบ้านสักบาท นี่ถ้าเค้าขายช้างตัวละบาท คงอดซื้อ เง้อ

2. เอาหน่าของมันต้องทำคับ

3. คืองี้ครับ หม้อน้ำ NV ใช้แทนกันได้ครับ สนิทเลยทีเดียวผมเคยเปลี่ยนมา ไม่แพงครับ ไม่เสียเวลา ซื้อมาใส่ได้เลยครับ

4. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ราคาแรงไปป่ะคับที่ทำๆกันเท่าไหร่คับ ทำแบบไหนกันคับ

5. ไม่เป็นไรครับ เปลี่ยนใหม่ ใช้ไปยาวๆครับผม...^^

6. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ก่อนเปลี่ยนก็ลองโทรเช็คราคาร้านเชียงกงภูเก็ตอ่ะครับมือ 2 ยุ่นๆเค้าบอกมิเนียมฝาพลาสติกเหมือนที่ติดรถซึ่งมันซ่อมไม่ได้รึยังไงไม่รุ เค้าแจ้งราคา 2800 บาท อั้ยหยา เห็นในเว๊ปขายรวมพัดลม พันกว่าบาท หม้อเดิมก็ถอดแระเกรงใจช่างเอ้า กัดฟันเปลี่ยนใช้ยาวๆๆ....ใจจริงก็อยากได้มือ 2 เหมือนกัน แต่กลัวจะตันและมีปัญหาเหมือนเดิม

7. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    กร้าก ด้งยความโรคจิตส่วนตัวทั้งที่ซ่อมไปแบ้วมิวายเช็คราคาที่อื่น นครศรี 4800 เหอะๆ โดนฟันไป 1000 กว่าบาทจนได้ ภูเก็ตนะภูเก็ตแง่มๆ ที่เลวร้ายคืออีกร้านที่ไม่ได้ไปแต่เช็คราคา เปลี่ยนรวม 7500 แง่มๆๆ เเพงเว่อร์จะฟันกันให้ตายเลยรึไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้