mugen vs tein

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย funky wahwah, 18 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. funky wahwah

funky wahwah Guest

0
    0
    0
    อยากถามเพื่อนๆอะคับ โช๊ค mugen กะ tein อันไหนน่าใช้กว่ากันคับ ผมชอบแบบขับสบายอะคับ แต่ก้อซิ่งเป็นบางครั้ง รบกวนหน่อยนะค้าบ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    แยกประเภทก่อนเลยนะครับ
    Mugen เป็นโช๊คแต่งก็จริงแต่เป็นโช๊คแต่งที่จะดีกว่าโช๊ค Standard นิดนึงจะเตี้ยกว่าแล้วก็ความหนืดจะเหมาะกับสปริงที่เตี้ยลงมา ไม่เหมือนกับเอารถไปใส่สปริงโหลดโช๊คเดิมจะไม่แมทช์กับสปริงโหลดซะทีเดียว

Tein จะเป็นโช๊คแต่งที่สามารถปรับสูงต่ำของตัวรถได้ตามต้องการเลยอยากได้สูงเตี้ยเท่าไหร่ปรับได้ตามสบาย โดยค่าสปริงกับโช๊คจะแมทช์กันอยู่แล้วไม่ว่าจะสูงจะต่ำเท่าไดก็ตาม หรือถ้าเป็น Tein ที่เป็นตัวแพงก็สามารถปรับความหนืดของโช๊คได้ตามต้องการอีก

สรุปถ้าต้องการขับสบายความรู้สึกไกล้เคียงกับ Standard ก็เลือกโช๊ค Mugen/Spoon/Showa ไปครับเพราะ Tein จะกระด้างกว่า Standard มากกว่าพวกข้างบนที่กล่าวมา :D:D:D:D:D:D

3. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    เจ๋งเลยครับ

4. Bery Union*

Bery Union* New Member Lady Member

73
    0
    0
    ข้อมูล เเน่น

5. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
  6. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    แจ๋วไปเลยเพ่

7. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .............ความรู้ดี ๆ..........

8. funky wahwah

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆนะคับสำหรับคำแนะนำคับ

9. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
    โทษนะคับ พอจะประมาณ ราคา ได้ป่าวคับ MUGEN อ่ะคับอยากรู้ๆๆ

10. Apple

575
    8
    0
    ประมาณ หมื่นกว่าๆอะครับ แต่ตอนนี้ผมเล็งจะจับ Showa มาปล่อยอยู่ราคาไม่ต่างกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2007
  11. funky wahwah

0
    0
    0
    ที่ผมถามมามัน3หมื่นกว่าอะคับมือหนึ่งนะคับ แล้ว mugen นี่มันเกาะดีมั้ยคับ

12. sumopool

sumopool New Member Member

6
    0
    0
    สปริงก็ดีอยู่แล้วคับ

13. Apple

575
    8
    0
    ที่ผมบอกมันมือ 2 อะน่าจะอยู่หมื่นปลายๆมั้งไม่ชัวร์นะ

14. @ BirD_BirD @

@ BirD_BirD @ New Member Member

33
    0
    0
    เยี่ยมคับ

กะทู้มีสาระอัพไปคับๆๆ

15. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    ใช้มาทั้ง 2 ยี้ห้อเลย mugen เบิกใหม่อยู่ประมาณ 39000.- ครับ ถือว่าเป็นช็อคฯ ที่ขับดีมาก ๆ ครับ กระเด้ง เวลาความเร็วต่ำ ๆ แต่ความเร็วสูงนิ่งมากครับ เข้าโค้งก็ถือว่าใช้ได้ครับ ราคามือสองก็หมื่นกว่าบาท แต่หายากนิดนึง ส่วน Tein สุดยอดครับ แข็งโป๊กเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้