ประสบการณ์แย่ ๆ ที่ 0 เอกอินทรา

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย sawas, 29 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sawas

sawas Member Member

56
    3
    8
    นำมาเล่าสู่กันฟังครับ กับประสบการณ์แย่ ๆ ที่ 0 ฮอนด้า เอกอินทรา เลียบด่วนฯ
    สมาชิกท่านใดดิดไปใช้บริการ อย่าลืมตรวจเช็คความเรียบร้อยของรถก่อนขับออกนอก 0 น่ะครับ

กลางเดือนที่ผ่านมาผมเอารถไปล้างแอร์ที่ 0 มาครับ
    ด้วยความวางใจในคุณภาพการล้างแอร์ของ 0 ฮอนด้า
    ที่ได้กล่าวอ้างคุณสมบัติต่างๆว่าดี
    หลังจากที่รับรถออกมา (แต่ไม่ได้มีการตรวจเช็ครถก่อนออกจากศูนย์)
    ปรากฎว่าสังเกตเห็นไอน้ำจับตัวตามพรมรถ
    จึงได้โทรติดต่อที่ 0 พนักงานที่ศูนย์รับเรื่อง
    สักพักมีช่างติดต่อกลับมา
    ผมถามถึงสาเหตุที่รถผมมีน้ำเต็มไปหมด
    ช่างบอกว่าแอร์รถพี่มันตันอยู่ก่อนแล้วแต่ไม่ได้แจ้งให้ทราบ
    (ตามปรกติ 0 ต้องรีบแจ้งลูกค้าก่อนแล้วว่ามีอะไรผิกปรกติมาบ้าง
    ป้องกันการต้องมารับผิดชอบภายหลัง) ตอนท้ายช่างได้บอกกับผมว่า
    ได้จัดการให้ผมเรียบร้อยทุกอย่างแล้ว
    หลังจากคุยกันเรียบร้อยก็วางสายกันไป
    แต่ผมกลับรู้สึกว่ารถผมเริ่มมีกลิ่นเหม็น ลองเอามือกดที่พรมรถปรากฎว่า
    มีน้ำอยู่ใต้พรมเต็มไปหมด ไม่เหมือนที่พนักงานดีเด่นของศูนย์บอกเอาไว้เลยว่า
    "จัดการเรียบร้อยหมดแล้ว" ผมจึงต้องถอดเอาพรมออกมาล้างและซักทำความสะอาดใหม่ทั้งหมด
    ไม่อย่างนั้นรถของผมเน่าแน่ๆ

จึงเอาเรื่องนี้มาลงไว้ เป็นอีกหนึ่งคำเตือนสำหรับผู้ที่คิดจะไปใช้บริการที่ 0 แห่งนี้
    หรือไม่ว่าที่ไหน ๆ ก็ตาม อย่าลืมตรวจเช็คสภาพรถให้เรียบร้อยก่อนขับออกจาก 0 น่ะครับ
    จะได้ไม่ต้องมานั่งกุมขมับภายหลัง

ตามไปดูรูปได้ที่ Link นี้น่ะครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=423780

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กุมภาพันธ์ 2008
  2. tuyi

tuyi New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำเตือนคับ เพราะผมก็เข้าศูนย์นี้บ่อยเหมือนกัน

3. FITGD3*SPooN*

FITGD3*SPooN* New Member Member

21
    0
    0
    ผมเขาเช็ค0สองเหมื่อนโลเช็คถ่ายน้ำมันเครื่องตามระยะ แต่มันไม่ได้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องให้ผมใช้มาได้ซักพักหนึ่งรถมีอาการสะดุด ผมรองเช็คน้ำมันเครื่องปรากดว่าไม่มีน้ำมันเครื่อง "ไอ0นี้ไม่เขามันแล้ว"

4. sunbeam

sunbeam New Member Member

1
    0
    0
    โห......เวงจิงๆ ช่างที่นี่ ผมก้เข้าที่นี้อยู่นะ เค้าชวนให้ล้างแอร์เหมือนกัน แต่มะเคยลอง เพราะจะล้างเองโดยให้ที่ร้าน CMN ใช้สเปร์ล้างอ่ะ แต่บริการอื่นๆที่เคยใช้มาก็โอนะ ยังไม่เคยโดนแจ๊คพอต

5. tm1500

tm1500 New Member Member

7
    0
    0
    ผมอยากจะบอกว่าเรื่องถ่ายน้ำมันเครื่องอะรถใหม่ๆ วิ่งแค่ไม่ถึง10000-20000โลอะช่าง บางคน มันไม่เปลี่ยนพวกน้ำมันเครื่องหรือ กรองน้ำมันเครื่องให้หรอก มันเอาไปขายกัน ที่รู้เพราะเคยฝึกงานอยู่กับ ฮอนด้าขอไม่บอกสาขานะและขอย้ำว่าเปนบางคนเท่านั้นที่ทำแบบนี้ทางที่ดีเราควรตรวจเช็ครถของเราก่อนออกจาก0ละกัน และที่บอกว่าไม่เปลี่ยนกรองอะ ช่างเค้าเช็ดเอามันก็ใหม่แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้