สงสัย mr2

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย supermanyoyo, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supermanyoyo

supermanyoyo Guest

0
    0
    0
    เห็น บอร์ด เงียบๆ ขอถามนิดถึงคับ

กำลังสนใจรถสปอรต คอมแพ็ค ซักคัน ตอนนี้ ใช้ honda integra dc2 เริ่มเบื่อรถขับหน้าแล้ว
    ตอนนี้ กำลัง เลือก ระหว่าง celica ตากลม VS TOYOTA MR2 อยู่
    ชอบทรง mr2 มากๆ ตั้งแต่เป็นเด็กน้อย (รถเฟอรารี่ น้อยๆ)ตอนนี้ ใกล้เลยวั ยรุ่นแล้ว เดี๋ยว ไม่ได้ขับ(ตอนนี้ยังโสดสนิทอยู๋)
    แต่ผมตัวใหญ่ ลองนั่งแล้ว พอดี ตัว ห้ามขยับ ติดหัว 555
    มีเพื่อนๆ สูง 180 กว่า ขับ mr2 ไหมคับ

1. สงสัยอีกอย่าง mr2 เป็นเครื่องวางหลัง การระบายความร้อนในเมืองไทย มันคงจะร้อนมากนี่ มีปัญหา เหมือน poshe ,beatle หรือเปล่าคับ แล้ว ชุดแต่ง ที่เหมือนท่อดักลมเข้าเครื่องนี้ มันแพงไหมคับ
    2. อะไหล่ ราคาแพงไหมคับ พอดีอยู่ ต่างจังหวัด คงหาไม่ได้แน่ๆๆ ต้องหาจาก กทม. อย่างเดียว มีเพื่อนบอก Celica หาอะไหล่ง่ายกว่าเยอะ
    3. อัตราการกินนำมัน ประมาณกี่ กิโลลิตรคับ (ใช้ขับเที่ยว อาทิตย์ ละครั้ง )
    4. ตอนนี้ มี mr2 เหลือ ใน เมืองไทยซักกี่คัน คับ ถึง 100 ไหมคับ

2. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    โอ้ๆถามเป็ชุด เบื่อขับหน้าแล้วจะไปเล่นเซริก้าอันนี้งงๆ แต่ถ้าแปลงหรือเป็นGT4 อันนี้น่าสน
    ความร้อนไม่มีปัญหาและไม่เห็นmr2คันไหนจะมีปัญหาความร้อนสักคัน
    ไอที่เหมือนถ่อดักลมนั่นก็ไม่แพงครับ ถ้าเป็นไฟเบอร์นั้นถูกมากๆ(แบบไม่น่าเชื่อด้วย)
    อะไหล่ก็ไม่ยากอย่างที่คิดในคลับเรามีพี่ๆที่เปิดอู่และหาอะไหล่ง่ายหรือไม่ก็ดองอะไหล่ไว้เยอะ
    แล้วยิ่งถ้าเป็นเครื่องรหัส3sไม่น่ายาก

อัตราการสิ้นเปลืองขึ้นอยู่กับการเหยียบ ของผมถ้าไม่เหยียบ 9 /1L(turbo+nonair)
    คำถามสุดท้ายนั้นผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน แต่ไม่น่าเยอะ(ที่จดทะเบียนนะ)

3. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    ผมสูง187cm ยังขับได้ ยืดขาได้สุดขา อัตราสิ้นเปลือง ของผมประมาน9-10 กิโล/liteในเมือง อะไหล่เครื่องเพียบ ช่วงล่างหาได้ไม่ยาก

4. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    ป๋า Bee เห็นรูปส่วนตัวแล้วใจจะละลาย
    ว่างๆก็ ส่งรูปน้องๆ ที่ถ่ายคู่กับน้อง MR2 ให้ดูมั่งจิ
    จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

:D:D:D:D:D:D:D

5. BEE-PHOTO

50
    0
    0
    โปรดรอสักครู่ป๋าวิน เดี๋ยวจัดให้ ว่าแต่สบายดีน๊ะครับ

6. quantum

quantum New Member Member

39
    0
    0
    รถ ก็ สวย สาว ก็ สวย

รถในฝัน (ฝันต่อไป หุ หุ ......................)
    นำมันแพง แรง ไม่ ไหว

7. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เห็นด้วยกับทุกความเห็น โดยเฉพาะป๋าวินกับรูปในลายเซ็นครับ :D

8. BEE-PHOTO

50
    0
    0
    รบกวนนอกเรื่อง Mr2นิดนึง ป๋าวิน และเพื่อนๆน้องๆ เข้าไปเยี่ยมชมได้ที่ http://beepenthouse.multiply.com มีรูปตัวอย่างที่ผมถ่ายนางแบบคนนี้กับMr2ของผมด้วย(ในที่สุด รถผมก็ได้ลงหนังสือ2รอบแล้ว อิอิอิ รถไม่สวยแต่นางแบบokก็แล้วกันขำๆน๊ะครับ)เดี๋ยวหนังสือวางแผงแล้วคงลงรูปมากกว่านี้

9. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    เข้าไปแหล่มไม่ได้ง่ะ

10. supermanyoyo2

supermanyoyo2 Guest

0
    0
    0
    ถามต่อนะ

ขอบคุณ ที่ ช่วยตอบคับ

ถามอีก นิด นึง มี ใคร ตีกอลฟ มั่ง ไม้ คับ
    อยากรู้ ว่า Mr2 มัน ใส่ ถุง กลอฟ ได้ ไหม เนี่ย ใส่ หน้ารถ ได้ หรือเปล่า
    (หัวไม้ มัน จะ เสียไหมหว่า)
    เพราะตีกลอฟ เป็น ประจำอะ

11. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ถ้าวางข้างหลัง ได้เหลือเฟือเลยงับ มะวานผมเพิ่งจะเอาลังส้มลองใส่ดู ก้อใส่ได้แฮะ
    เคยแต่เอาไม้ 7 อันเดียววางไปสบายเยยงิ แต่ ทั้งถุงด้วยนี่ สงสัยยัดลำบากเลยงิ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะฮับ ^^

12. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ใส่ถุงกอล์ฟสองถุงคับ วางสวนทางกัน

13. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    3. ของผม non-air ได้ 7-8 Km/Lt เองคับ
    4. เดาว่า น่าจะมี กว่า 100 คัน แต่ไม่เกิน 300 คันครับ (เดานะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้