ความร้อนขึ้นตอน เปิดแอร์ฮะ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย rocketdrive, 6 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rocketdrive

rocketdrive Guest

0
    0
    0
    ความร้อนขึ้นตอน เปิดแอร์ฮะ

คือ วิ่งปกติไม่เปิดแอร์ มานวิ่งมาครึ่งเกจ แต่ถ้าเปิดแอร์ด้วยนี่ มานจะทะลุเกจไปเรย เด๋วนี้มะกล้าเอามานไปไหนแว้วว ก๊าบบ T^T

มี อู่ไหน ใกล้ๆ แถวๆ ปู่เจ้า มะฮะ

ปล. เห็นรถคนในคลับ อยู่ในซอยคันนึง สีแดงสวยมักๆ >.,<

2. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    เครื่อง คาบูหรือ หัวฉีดครับ

ลองล้างแผงแอร์ดูครับ ช่วยได้เยอะ

3. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    ลองเช็คพัดลมดูอะคับ ว่ายังแรงอยู่รึป่าว

4. rollinbabyoil

rollinbabyoil Member Member

48
    1
    8
    เช็คพัดลม แผงแอร์ หน้ารถก่อนว่า สะอาดไหม

ไม่ก็ เพิ่มพัดลมอีกตัว ด้านหน้า อ่ะครับ......

หรือ อย่างสุดท้ายเลย ก็ ย้ายแผงแอร์ มาไว้แทนที่ยางอะไหล่

อันนี้ หายเลยครับ :D:D:D

ปล.อยู่แถว ปู่เจ้า รถที่เห็นหน้าจะเปง รถผมน่ะ

แต่อาจจะไม่ใช่ผมขับเพราะพ่อชอบเอาไปใช้ทำงาน เหอๆ

ลองโทรมาคุยกันได้น่ะครับ

084-874-8493 หนุ่ม

5. rocketdrive

rocketdrive Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ

ลองไปเรื้อๆ กะป๋อง ดูแระ ครีบแอร์ ครีบหม้อน้ำยัง เรียงกานสวยไม่ตัน ไม่เบี้ยว(สอบถามน้องชายว่าเคยเอาไปล้างหม้อน้ำมาแล้วเห็นว่า ตันไป 1 ช่องแล้ว)
    ส่วนพัดลมมานยังหมุน(หมุนตลอด ไม่ว่าร้อนหรือมะร้อน) แต่แรงพอหรือปล่าวนี่มะแน่ใจ แต่มันหมุนตลอดนะ

สงสัย ได้โอกาสเปลี่ยน เครื่อง ใหม่ -.,-" ยกแพ หน้า มาเลย จาหายมะคับ

เห็นว่า ef ไม่โบ วิ่งประหยัด ^^"
    ถ้าวางเครื่อง ef นี่มีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหรฮะ จาได้ เตรียมใจไว้ถูก ^^

6. miranaja

miranaja New Member Member

2
    0
    0
    555+ ผมก้อเคยเป็นแนะนำให้ลองไปหาอู่ล้างหม้อน้ำหรือ mail มาหาผมก้อได้นะครับ
    [email protected] จะตอบให้ทาง msn:D

7. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    อย่าลืมเรื่องหม้อน้ำด้วยนะคับ ถ้ายังไม่เคยล้างลองผ่าลองดูก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้