จาก อาการ ที่ เข้าโครงขวาแล้วมีเสียงดัง กึกๆๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 26 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    จาก อาการ ที่ เข้าโครงขวาแล้วมีเสียงดัง กึกๆๆ ลองให้ช่างเช็คดูสาเหตุมาจากน็อตยึดเบ้าโช็ค ไม่แน่น ทดสอบโดยการเดินหน้าแล้วเบรค เห็นเบ้าโช็คขยับได้ ก็เลยจัดการยึดน็อตใหม่ให้แน่น แต่สังเกตุไปเห็น ยางกันฝุ่นขาดสองข้างเลย จัดการเปลี่ยนใหม่ พอดีมองไปที่ยางรองแท่นเครื่องมันขาด ก็เลยเปลี่ยนไปอีก ตอนแรกว่าจะเปลี่ยน 3ตัว แต่เค้าบอกว่า อีก 2ตัวยังดีอยู่ เลยจัดไปแค่ตัวเดียว แล้วอาการขึ้นรถ ลงจากรถจะได้ยินเสียง แอ๊ดๆ มาหลายครั้ง ครั้งนี้แล้วเอารถขึ้น ห้อยดู พบว่า บูธ ทั้ง3ตัว หลัง สึกหรอเลยจัดการเปลี่ยนใหม่ ทั้ง 3ตัว ตอนนี้ สภาพโดยรวมดีขึ้นครับ แต่ยังมีเสียงกึกๆๆตอนเลี้ยวมาเป็น ปะปลาย จากที่ได้ยินตลอด คงต้องหาต่อไปว่ามาจากอะไร เฮอ แล้วยังเหลือ เรื่องเบรค ตอนเบรคจะได้ยินเสียงดัง ครืดๆ ยังไม่ได้ตรวจสอบดูเลย ว่ามาจากไหน พี่ๆท่านใดเคยเป็นเแล้วแก้ หายแล้วมาบอก กันบ้างนะครับ ราคาทั้งหมดที่เสียไป ( ที่อัดน้ำมันโช็คใหม่เพราะว่า ตอนที่ผมลองกด ดู จะได้ยินเสียง แอ็ดๆ ตลอด เลยอัดน้ำมันใหม่ โอเคครับ เสียงหายไป ) 1.อัดน้ำมันโช็คใหม่ 2 ข้าง 800 บ. 2.เปลี่ยนซีนกันฝุ่น 2 ข้าง ตัวละ 250 บ. 2 ตัว 500 บ. 3.ยางรองแท่นเครื่อง บางไผ่ 600 บ. 4.ค่าอัดบูท 200 บ. 5.บูธคานหลังตัวใหญ่ 220 บ. 6.บูธตัวกลาง 2ตัว ตัวละ 180 บ. รวม 360 บ. 7.บูธตัวเล็ก 160 บ. 8.ค่าแรง 500 บ. รวม 3240 บ. ลด 40 บ. เหลือ 3200 บ. กะเป๋าแห้งไปเดือนนนี้

1. ก็ต้องทำอ่ะคับ จบๆไป 555

2. แท่นเครื่องวันหลังใช้เชียงกงดีกว่าครับ ตัวละ500บาทดีและทนกว่าเยอะครับ

3. ทำที่ไหนครับ

4. ครับ ผม คู่หน้าก็เป็นเชียงกงครับ ยังสภาพดีอยู่เลยครับ

5. ทำที่ อ. บางบาลครับ อยุธยาครับ

6. อิ. อิ. กินมาม่าทั้งเดือนก็ไม่เป็นไร ขอให้ B14 หวานใจสมบูรณ์ก็พอ รอน้องเขียวมืดๆกลับมาเหมือนกันครับ ตอนนี้ใช้บักโก้ไปก่อน

7. ใช้ครับ ผมทำใจแหละ เพื่อนรวมทางเรา เค้าอายุเยอะแหละ เราต้องทำใจ อิอิ

8. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ดีเเล้วครับใช้กันยาวๆไเลยคราวนี้

9. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    เหอๆ ครับ ปีนี้ผมก็โดนไปหลายรายการเหมือนกับทั้งทำช่วงล่างและเปลี่ยนหม้อน้ำ ทำไปทีใช้ยาวๆคับ

10. ยังไม่จบแค่นี้ครับ แต่คงค่อยๆ เก็บไปครับ

11. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ค่อยๆเก็บไปครับ

12. Nitipat Sukkapap

Nitipat Sukkapap Guest

0
    0
    0
    ผมก็อยู่บางบาลนะครับ

13. อ่าว ผมชื่อตั้ม ครับ อยู่ อ.ผักไห่ครับ แต่เข้ามาทำงาน ในโรจนะ เลยต้องมา อยู่ อ.อุทัยด้วย แล้วพี่ชื่อ อะไรครับ

14. Jeab Apidech

Jeab Apidech Guest

0
    0
    0
  15. เลี้ยวแล้วดังกึกๆสงสัยเป็นที่เพลาขับหรือเปล่าคับ..เคยเจออยู่

16. จากที่บอกว่ายางกันฝุ่นขาด ก็ดูตามนั้นเลยครับว่าขาดตรงไหน สันนิษฐาน ได้เลยว่าคงขาดมานานแล้ว และอุปกรณ์ตัวนั้นคงมีปัญหาแล้ว บางครั้งเปลี่ยนแค่ยางหุ้ม ก็ไม่ทันแล้วครับ .... ยางหุ้มเพลา ยางหุ้มแร็ก แก้ไปสองตัวนี้แหละ

17. ขอบคุณครับ ผม

18. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนมาเป็นไงบ้างครับ หายมั้ย

โอเค ครับ อัดน้ำมันโช๊วมาใหม่ นิ่มๆนึมดีครับ โดยรวมโอเค ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้