พี่ๆคับรถผมแอร์ไม่เย็นคอมทำงานปกติน้ำยาวิ่งปกติมันเป็นที่อะไรคับบอกผมทีเครื่องจีเอ15

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อิทธิพงษ์ นครวงษ์, 30 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับรถผมแอร์ไม่เย็นคอมทำงานปกติน้ำยาวิ่งปกติมันเป็นที่อะไรคับบอกผมทีเครื่องจีเอ15

1. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    ตอนรถวิ่งแล้วเย็นมั้ยครับ มีลมแต่ไม่เย็นหรือลมไม่ค่อยออก ปล. ผมเคยเป็น ลมออกแรงคอมแอร์ทำงานน้ำยาเต็ม สรุปไปเช็ค คือคอมแอร์ไม่มีแรงอัดครับ

2. มีลมแต่แอร์ไม่เย็น มันเกี่ยวกะเทอโมสตัสป่าวคับ ของผมคอมแอร์แรงดันปกติ

3. คอยร้อนหน้ารถสกปรกป่าว ลองล้างดูด้ววิคซอล แล้วเอาน้ำฉีดๆๆๆ

4. คับๆแล้วจะลองดูคับ

5. b14 เปิดทีแรกแอร์เย็นปกติ ขับไปสักพักแอร์ไม่เย็นเลยมีแต่ลม ลองเช็คหน้าครัชคอมแอร์ ด้วยนะครับ

6. เปลี่ยนแผงคอยร้อนหน้ารถเลยครับ เย็นขึ้นรู้สึกได้ แล้วก็ประตูลมก็อุดไปเลยครับ

7. คอมแอร์ใหม่ๆเลยคับ คอยร้อนก็พึ่งไปซื้อมาจากเซียงกง แล้วสรุปมันเป็นไรไม่เย็นกันแน่คับ

8. รถผมใส่พัดลมสองสปีดแรงๆสองตัวแอร์เย็นฉ่ำ

9. ทำไรมาบ้าง ขอรายละเอียดหน่อย คอยเย็นเปลี่ยนยัง

10. ยู้ฮู้ ไปไหนแล้ว 555 หลอกให้อยากแล้วจากไป

11. คอมใหม่มีประกัน ทำมาร้านไหน ลองกลับไปเช็คดูครับ

12. คอยเย็นยังไม่ได้เปลี่ยนคับ.................

ขอบคุณพี่ๆคับรู้สาเหตุแล้วสรุปคือคอนเดนเซอร์รั่วคับน้ำยาไม่มีเลย.................ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้