ถามพี่ ๆ ครับรถบี14ปี2000ขับเกิน100 แล้วลมเข้าแก้ไขไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pacific healthcare, 4 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pacific healthcare

pacific healthcare New Member Member

31
    2
    0
    เนื่องจากขับเร็วพอเกิน 100 ขึ้นไป จะมีเสียงลมดัง วิ้ว ๆ เข้ามาทุกครั้งเลยและดังด้วยครับไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงดีครับแต่ด้านข้างคนขับจะดังมากกว่าด้านอื่นขับเกินร้อยไม่ค่อยได้ถ้าขับสัก130-140 หูอื้อพอดี รบกวนช่วยหาทางแก้ด้วยครับ

2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผู้สงสัยมากที่สุดคือยางขอบประตูมันเก่าครับ
    ไปที่วรจักรขอซื้อยางขอบประตูใหม่มาเปลี่ยนเลยครับ

3. pacific healthcare

pacific healthcare New Member Member

31
    2
    0
    แต่ก่อนเผลี่ยนยางขอบประตูก็ได้ทำตามบางท่านว่าเอาสายยางออกซิเจนที่ใส่ตู้ปลามาใส่ที่ขอบประตูแล้วจะหาย แต่ก็ไม่หายเลยลองซื้อยางขอบประตูใหม่ที่ 0 ก็ไม่หายอีกให้แฟนที่นั่งด้วยลองหาว่าลมมาทางไหนแฟนดันหาไม่เป็นก็เลยกลุ้มครับพี่ ๆทุกท่าน

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ลืมปิดหน้าต่างป่าว :D

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อย่างที่พี่เบิ้มว่า นั่นล่ะคับ

แต่ถ้านอกเหนือจากนั้น ลองดูยางขอบกระจกด้วยครับ
    แต่ตัวนี้แพงมาก บานหน้าต่อชิ้น 2 พันกว่าบาท

เช็คพวกยางทั้งหลายแหล่เนี่ยล่ะครับ

6. tuor-tuor

tuor-tuor New Member Member

20
    6
    0
    ผมก็ดังเหมือนกัน แต่ไปให้ร้านเช็คดูแล้วเค้าว่า เป็นที่กลอนประตู เลื่อนกลอนเข้าไปมันก็ไม่หาย เพราะ b14 มันมีพลาสติก สีดำ ตรงกลอนประตูอะ แต่ไม่รู้ไปหาซื้อที่ไหนนี่นะสิ อิอิ ปล่อยให้ดังต่อไป

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    มีขายครับลองไปถามดูที่ร้านรับซ่อมกลอนประตูนี่ละ
    ผมพึ่งไปเปลี่ยนมาได้3เดือนแล้วทั้ง 4 บานเลย
    ปิดประตูแน่นขึ้นเลยเสียงก็ไม่กวนใจ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เหมือนกันครับ 4บาน บานละ 100บาท (เหมือนของศูนย์เลย)

เสียงแน่นเหมือนรถใหม่เลยครับ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เปลี่ยน ที่ไหน มา ครับ

แนะนำ ที

10. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อ่ะ ๆ แนะนำพี่น้องด้วยคร้าบ

ของผมไม่เหลือละ จะเบิกศูนย์ก็เกรงใจ

รำคานอ่ะ ตกร่องตกหลุมที จิ๊กๆๆ

11. pacific healthcare

31
    2
    0
    เจอแนะให้เปลี่ยนหมด จะบ้าตาย

ช่างแนะ ให้เปลี่ยนยางขอบประตูใหม่ ยางขอบกระจกใหม่ ยางขอบกระจกหน้าใหม่ยางขอบที่ติดกับตัวรถใหม่เป็นเส้นยาวไปถึงด้านประตูหลังใหม่อีก ทั้งหมด หมื่นกว่าเซ็งจริง ๆ ไม่น่าไปถามเลย

12. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ร้านในตึกศรีวรจักร ก้อมีค้าบ

13. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    :eek: หุหุ .... คิดได้เน๊าะคับ เน๊าะ...:D

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ยึดต่อๆๆๆ
    5555555

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

แถวบ้านครับ (ถนนจันทน์เก่า ใกล้โรงเบียร์พระราม 3)

ผมเข้าใจว่า ร้านซ่อมกลอนประตูรถทั่วๆไปน่าจะทำได้

แต่จะทำดีและถูกเหมือนร้านนี้หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจครับ

16. pacific healthcare

31
    2
    0
    แต่เอ้ ราคาที่0 กับราคาที่วรจักร ราคาเดียวกันไหมครับ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

17. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขออนุญาติยึดบอร์ดหน่อยนะคับ มีเหตุจำเป็น อิอิ

18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ ดี กว่าลม ออก นะคร้าบบบบ :D:D:D:D

19. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แหม่ ดูตาคนนี้ตอบ อิอิ

20. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แถมกลิ่นด้วยป่ะครับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้