มีใครอยู่แถวลาดพร้าวบ้างคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย bombom69, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bombom69

bombom69 New Member Member

40
    0
    0
    มีใครอยู่แถวลาดพร้าวบ้างคับ อยากให้ช่วยแนะนำอูที่ดีๆให้หน่อยคับ ผมอยู่แถวรัชดา - ลาดพร้าว

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ผมอยู่ นวมินทร์ ครับ อู่ที่ทำประจำอยู่เส้น เกษตร-นวมินทร์ครับ แต่อยู่ใกล้ ถึงถนนนวมินทร์แล้วครับ สนใจป่าวครับ โทรมาคุยได้ครับ 089-6068829 น้องครับ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    คุณ BomBom69 ช่วยเข้าไปในกระทู้
    สมัครสมาชิก และรายนามสมาชิก .............Accord 88-89 Club
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=419269

แล้วกรอกรายละเอียดหน่อยนะครับ

---> แค่ กรอก แบบ ฟอร์ม ตาม ด้าน ล่าง นี้ นะ คับ ...
    * 1. ชื่อเล่น : .....
    * 2. อายุ : .....
    * 3. เพศ : .....
    * 4. วันเกิด : .....
    * 5. รถยี่ห้อ รุ่น สี : .....
    * 6. ที่อยู่ : ..... ( บอกแค่ว่าอยู่แถวๆไหนพอนะคับ )
    * 7. เบอร์ที่ติดต่อได้ : .....
    8. ความสามารถพิเศษ : ..... ( เช่น ดริฟรถได้...55+ )
    9. MSN : ..... [ ถ้ามี ]

4. ใกล้ๆผมเลยครับ..............อิอิอิ

5. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ลอง สอบถามน้าเดย์ เค้าดูคับ ผม

6. nong_acc88

4,280
    13
    38
    น้ากลางคืนทำงาน แถวรัชดา-ลาดพร้าว หรอ

7. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    วันนี้เอารถไปเช็คมาแล้วคับ น้ำมันพาวเวอร์รั่ว ยางหุ้มเพลาขาด สายพานแอร์หมดสภาพ ซ่อมจานจ่าย ทั้งหมด 3400 บาท แล้วช่างบอกอีกว่าต้องซ่อมแร็ค เค้าเอา 6000 บาท ผมเลยยังไม่ซ่อม ราคานี้เพื่อนๆว่าไงคับ ผมว่าจะซ่อมแร็คอู่ที่คุณน้องบอกดีกว่า (ช่างบอกอีกว่าแร็คเนี่ยซ่อมแล้วไม่ทน ต้องซ่อมปีต่อป) ี จิงป่าวคับ

8. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เอาทีละรายการเลย น้ำมันพาวเวอร์ที่รั่วมันรั่วตรงไหนละหรือว่ามันพร่อง เพราะว่ามันรั่วตรงแร็ค ส่วนยางหุ้มเพลา อันละ 250 บาท สายพานแอร์เส้นละ ไม่น่าเกิน 250 บาท ส่วนจานจ่ายมันเป็นอย่างไร ซ่อมอะไรหรอ ราคา ถือว่าแรงทีเดียวนะ ส่วน แร็ค ถ้าซ่อม มันมีชุดซ่อมของมันราคาประมาณ 1500 บาท แต่ต้องดูแร็คก่อนนะ ว่าซ่อมได้ป่าว เพราะถ้าเปลี่ยนใหม่ ราคาเชียงกงแรง แน่ ๆ และก็หายากพอสมควร เห็นรถอุ้ย ใช้ชุดซ่อมแร็คมา ก็บอกว่า เหมือนใหม่เลย ขับนิ่มมาก ลองดูก่อนแล้วกันว่า น้ำมันแร็คมันรั่วมากป่าว สังเกตุจากน้ำมันพาวเวอร์ว่ามันพร่อง มากไหม๊ เพราะเห็นเพื่อน ๆ ก็รั่วกันหลายคัน พยายามดูน้ำมันพาวเวอร์หน่อยแล้วกัน

9. bombom69

bombom69 New Member Member

40
    0
    0
    ขอบคุณค๊าบบ คุณน้อง เดี๋ยวผมว่าจะเอาไปดูที่อู่ที่แนะนำ วันไหน เวลาไหน ผฒจะโทรไปรบกวนอีกที

10. nong_acc88

4,280
    13
    38
    โทรมาก่อนแล้วกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้