รถผมมีปัญหาเรื่องสตาร์ทครับ ไม่ได้ใช้แก๊สเครื่อง GA 16 เกียร์ออโต้...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โชคดี โชคเศรษฐกิจ, 30 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมมีปัญหาเรื่องสตาร์ทครับ ไม่ได้ใช้แก๊สเครื่อง GA 16 เกียร์ออโต้ ตอนเช้าจะสตาร์ทติดง่ายครับ ขับไปได้สัก 20 กม จอดในห้าง ออกมาสตาร์ท มันสตาร์ทติดยาก อาการคือเวลาบิดกุญแจสตาร์ทเสียงจะดังแบบสตาร์ทติดแต่แค่ครึ่งเสียงแล้วก็เงียบไม่ติด ดังบิดกุญแจใหม่ 4-5 ครั้งถึงจะติด มันเกิดจากอะไรบ้างครับ

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ไดรสะต้าดใกล้พังครับ ลองล้าง หรือเปลี่ยนใหม่ซะครับ

2. เตรียมสำรองได้เลยครับ

3. ขอบคุณค้าบบ

4. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    แก้ขัดไปก่อน ลองเอาค้อน เคาะๆ ดูก่อน เเเล้วค่อยช่อม หรือ จัดใหม่ก้ว่าไป

5. ถ้าซื้อใหม่ มันตัวละทำไหล่อ่ะครับ

6. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ผมชื้อไดร์ บิ้วใหม่ 1200 เชียงกงบางนา ครับ

7. โอ้วว อยู่ระยอง เดี๋ยวลองหาแถวๆนี้ก่อนดีก่า ^^"

8. หมายถึงมอเตอร์สตาร์ทหมุน แต่เครื่องไม่ติดใช่ไหม่ครับ ถ้าใช่ หัวฉีดรั่ว เปลี่ยนหัวฉีดครับ

9. ถ้าไดร์สตาร์ท ผมมี มือสองเชียงกงเก็บใว้ยังไม่ได้ใช้เลยตรงรุ่น 800 พร้อมส่งคับ

10. Hksushi Ezzx

Hksushi Ezzx Guest

0
    0
    0
    คล้ายกันมากคับ ผมก็เป็น GA15 ออโต จอดสองวันสตารททีเดียวติด แต่ระหว่างวัน ยาวหน่อย ประมาณ 2-3 ครั้ง ติด เสียงสตาทดังปกติ นึกว่าผมเป็นคนเดียว

11. เปลี่ยนหัวฉีดครับ หาย

12. เสียงเป็นยังไงครับ แอดๆแบบไม่มีแรงสตาร์ท หรือมีแรงสตาร์ทยาวได้แต่ไม่ติด

13. ตกม้าตายครับ เป็นที่แบต ฮ่า ๆๆ

14. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    แต่บางครั้งต้องสตาร์ทลากยาว เหยียบคันเร่งช่วยถึงจะติดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้