ถามเรื่องSUNROOPหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย luxury, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. luxury

luxury New Member Member

8
    0
    0
    อยากใส่sunroofครับ ถ้าใส่แล้วต้องแจ้งลงเล่มดว้ยใช่มั้ยครับ แล้วราคาค่าแจ้งประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีได้ยินมาว่ามันแพงมากหรอครับ ค่าแจ้งลงเล่มอะครับ ยังไงรบกวนผู้รูทีนะครับ แล้วตอนนี้suunroof ซื้อได้ในราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

2. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ราคาหลังคาอยู่ราว8000-10000บาทแล้วแต่สภาพ
    ค่าติดตั้ง+ทำสี 6000-8000บาท
    แจ้งลงเล่มต้องมีใบเสร็จ ทั้งค่าของ และค่าทำ
    ใบรับรองจากวิศวกร
    รูปภาพ
    ขั้นตอนค่อนข้างยุ่งยาก
    ว่างจ้างบริการ ดำเนินการเบ็ดเสร็จ ราว3000-5000บาท

3. luxury

luxury New Member Member

8
    0
    0
    -ขอบคุณมากเลยครับ-

4. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    พี่อ๊อด ถ้าไม่มีเอกสารอะไรเลย จ้างสดได้ป่าว มีใครแนะนำป่ะพี่ ....

5. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    อยากรู้ด้วยครับ :D:D:D

6. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    นอกจากรูปถ่ายแล้ว มีอะไรอีกครับ ใบวิศวกร แล้ว ตอนถ่ายรูป ต้องให้เห็นทะเบียนรถด้วยป่าว แล้ว ถ้าต้องเห็นทะเบียนด้วย จำเป็นไหมที่ทะเบียนจะต้องติดที่กันชน หรือวางตรงไหนก็ได้ ขอบคุณครับ

7. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    น้องอ๊อด ตอบละเอียดดีครับ

8. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    จ้างสด มีครับ
    จ่ายแพงหน่อย นอนรอเลยครับ

(อิอิ....ของผมเองก้อยังไม่ได้แจ้งคร๊าบบ.....)

:D

9. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0

ถ้าจะแจ้งบอกกันมั่งนะเผื่อหลายๆคันจะได้ถูกๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้