..ศิษย์เก่า วิทยาลัย อาชีวเสาวภา กับ มหาวิทยาลัยศิลปากร มีบ้างมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Yai_GuMP, 12 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    มีเพื่อนๆที่เรียนอยู่ หรือ เรียนจบ จากอาชีวเสาวภา บ้างมั้ยครับ

ตอนสมัยเรียนเห็นบ้ารถกันก็หลายคน อิๆ

หรือ ที่มหาลัยศิลปากรด้วย น่าจะเป็นมหาลัยที่รถซิ่ง น้อยที่สุดละมังครับนี่

สมัยผมเรียน นับได้เลย ไม่เกิน10คันครับ ทั้งมหาลัย อิๆ ขอเสียงหน่อยนะครับ

2. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    หวัดีคับคุณใหญ่ ผมหนุ่มอยู่ฝ่ายการตลาดคับ(ออฟฟิศเดียวกัน อิอิ) ผมเรียนเสาวภามาเหมือนกันคับ เข้าปี 2534 ไม่ทราบคุณใหญ่เรียนแผนกอะไรเหรอคับ ส่วนผมเรียนศิลปประยุกต์คับ

3. chijung

chijung New Member Member

29
    0
    0
    ดีคับ เต้ยคับจบเสาวภามาเหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดเข้าปี 35 คับ เรียน ศย. คับ

4. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เอ๊า เพิ่งเห็นครับพี่หนุ่ม

ผมไม่ทันตอนเป็นศิลปประยุกต์ครับ

ผมเข้ามาตอนเขาเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น ออกแบบ น่ะครับ รุ่น17

ไม่ได้กลับไปเยี่ยมโรงเรียนเลย เด็กหลังๆเริ่มน่ากลัวขึ้นทุกทีๆ ฮี่ๆ

5. ศิลปากรฮะ รุ่น 47 จิตรกรรม ทุกๆวันนี้ยังเรียนอยู่ ขอเสียงเด็กศิลป์หน่อยเว้ยยยย

ปล. ศิลปะไม่ได้สอนให้คนวาดรูป แต่ศิลปะ สอนให้คนใช้ชีวิตต่างหากเล่า

6. ติ๊ก

ติ๊ก Guest

0
    0
    0
    ศิษย์เก่าเสาวภา

ตอนเรียนไม่ได้ขับรถเอง แต่นั่งรถแมล์ที่ซิ่งที่สุด
    เริีมเรียนปี 1982 จบปี 1985 แล้วก็ไปต่อ พานิชศิลป์ที่เพาะช่างจ้า
    ตอนนี้ ขับรถsubaru outback มี turbo แต่ไม่ค่อยซิ่ง แก่แล้วมั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้