PUMA FAEAST SERIES CHAMPIONSHIP 08 (ตารางออกแล้วครับ)

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Fly Away Home, 27 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fly Away Home

Fly Away Home New Member Member

328
    5
    0
    PUMA FAEAST SERIES CHAMPIONSHIP 08
    เชื่อหรือไม่ว่าคุณอยู่ในงานนี้ คุณจะลืมเวลาและโลกภายนอกจนจบงาน

คุณจะได้สัมพัสกับหลากหลายรูปแบบความมันส์ ในการแข่งขันรถยนต์ CIRCUIT เต็มไปด้วย
    "ทักษะ ชื่อเสียง เกียรติยศ รางวัล" เพราะเราคือพระเอกตัวจริงที่จะนำคุณก้าว ไปสู่การเป็นนักแข่งGENERATIONใหม่อย่างเต็มภาคภูมิ

PFSC08 ปีนี้รับรองว่าทุกท่านที่เข้าร่วมกิจกรรมจะรับรู้ถึงรสชาติ ของการขับรถแข่งอย่างอิ่มเอม โดยรูปแบบการแข่งขันเบื้องต้นมีดังนี้​
    ี้

-ในวันศุกร์ช่วงเช้า จะเปิดให้มีการอบรมเพื่อรับใบอนุญาตการเป็นนักแข่ง รถยนต์ตลอดปี08 หลังจากนั้นจะทำการ TRACK TRAINING แล้วต่อด้วยการฝึกซ้อมจนถึงช่วงเย็น ถ้านักแข่งท่านใดมีข้อมูล เข้าใจสนามและติดภารกิจแจ้งผู้จัดไม่เป็นไร
    -วันเสาร์ช่วงเช้า เริ่มต้นด้วยการประชุมนักแข่ง แล้วปล่อยให้มีการฝึกซ้อมต่อด้วยการควอลิฟายด์
    รุ่น F ไปจนถึงเที่ยง แลังพักเที่ยงแล้วจะให้นักแข่งได้ลงไป WARM UP ก่อนที่จะแข่งขัน SAT
    URDAY HEAT นับผลแพ้ชนะใน HEAT นี้เป็นลำดับ START ใน FEATURE RACES
    ของวันอาทิตย์
    -วันอาทิตย์ ช่วงเช้าจะเป็ฯการจับเวลารอบคัดเลือกสำหรับรุ่นCที่ตกค้าง เมื่อเรียบร้อยจะเริ่มการแข่ง
    ขันในรุ่นCไปจนถึงเที่ยง หลังจากนั้นจะเข้าสู่FEATURE RACES ผลการแข่งขัน RACE นี้
    จะถือเป็นคะแนนเก็บชิงแชมป์ประจำปีต่อไป​

รหัสและรุ่นการแข่งขัน
    F1 : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่เกิน1,600ซีซี ไม่มีวาวล์แปรผัน
    F1S : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่เกิน1,500ซีซี มีระบบวาวล์แปรผัน
    F2 : รถยนต์ 2 ล้อหน้ามีTURBO
    F3 : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่จำกัดซีซีและวาวล์แปรผัน
    F3S : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่เกิน1,600ซีซี มีระบบวาวล์แปรผัน
    F4A : รถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อ ระดับA
    F4B : รถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อ ระดับB
    F5 : รถยนต์ขับเคลื่อน 2 ล้อหลัง
    F6N : รถยนต์RETRO CAR N/A
    F6T : รถยนต์RETRO CAR มีระบบอัดอากาศ
    F7O : รถยนต์ VW OPEN
    F7A : รถยนต์ VW STREET A
    F7B : รถยนต์ VW STREET B
    F8 : DRIFT ACTION VOTE
    F9 : OPEN UNLIMITED
    F10 : CHAMP CAR
    F11 : STREET TRUCK

รายละเอียด CHAMP CAR และ F ต่างๆต้องการข้อมูลเพิ่มเติมโทร.089-182-2188 ; 084-6666-077
    CAR CLUB
    C1 : VIOS CLUB THAILAND
    C2 : BLUEBIRD CLUB
    C3 : TAKE OFF(MITSUBISHI)
    C4 : WON GROUP
    C5 : AUTO SQ (AUDI,VOLK)
    C6 : BMW E30 THAILAND
    C7 : DAIHATSU
    C8 : CITY MANIA(HONDA)
    C9 : LANCER CLUB(MITSUBISHI)
    C10 : CLUB 4G(MITSUBISHI)
    C11 : SUNNY THAILAND
    C12 : EURO CLUB
    C13 : PRESS & LADY CLUB

*รหัส C นี้เป็นรหัสที่ใช้มาตลอดปี2007 CAR CLUB ใดที่ต้องการเป็นสมาชิกใหม่ติดต่อได้เลย
    ครับที่หมายเลข089-182-2188 ; 084-6666-077

การเตรียมรถเพื่อลงแข่งขันเบื้องต้น
    --รุ่นการแข่งขันแบ่งตามซีซี;รหัสเครื่องยนต์และระบบขับเคลื่อนตามกำหนด(ยกเว้นF9,F10)
    --F1ถึงF7 จำกัดเกรดนักแข่ง ไม่เกินเกรด C
    --จะต้องมีระบบปรับอากาศไม่มี +2 วินาที(ยกเว้น F9,F10)
    --รถที่วิ่งเร็วกว่า1.20นาที/รอบ ต้องมีโรลบาร์(ยกเว้น F4 เร็วกว่า1.18นาที/รอบ)
    --ไม่จำกัดรูปแบบโรลบาร์

การสมัครเข้าร่วมกิจกรรมสนามที่1 ในวันที่1,2,3 กุมภาพันธ์ 2551​

ระดับF วันศุกร์​

--เข้าร่วมกิจกรรมในวันศุกร์ 500บาทสิทธิพิเศษเฉพาะรถที่เข้าร่วมการแข่งขัน
    วันเสาร์และวันอาทิตย์
    --สมัครเข้าแข่งขัน ก่อนวันที่ 20 มกราคม 2551 รับสิทธิ์พิเศษซ้อมฟรี
    --สมัครเข้าแข่นขันตลอดปี 9,250 บาทรับสิทธิ์พิเศษพื้นที่สำหรับจอดรถแข่งตลอดปี2008(จำนวนจำกัด)
    --นักแข่งที่ใช้ BATTERY PUMA
    ซ้อมฟรี
    --ปฏิบัติตามรายละเอียดข้างต้นท่านจะได้รับการซ้อม+ควอลิฟาย+WARMUP+RACE1+RACE2 ค่าสมัครเพียง 1,850 บาทเท่านั้น

ระดับC​

--เข้าร่วมกิจกรรมในวันศุกร์ 500 บาท
    วันเสาร์อาทิตย์
    --สมัครเข้าแข่งขันก่อนวันที่ 20 มกราคม 2551 1,00-1,200 บาทรับสิทธิ์พิเศษซ้อมฟร
    --นักแข่งที่ใช้แบตเตอรี่ PUMA ซ้อมฟรี
    --รายละเอียดการแข่งขันต้องการรูปแบบไหนแจ้งผู้จัดได้ จะจัดให้ครับ

สิ่งที่นักแข่งจะได้รับ
    ทักษะ ในการควบคุมรถยนต์
    ชื่อเสียง จะเผยแพร่สู่สาธารณชน ทั้งนิตยสาร,INTERNETและรายการทีวี
    เกียรติยศ ระดับการแข่งขันและคะแนนสะสมสูงขึ้นจากCAR CLUBเป็นSERIES CHAMPIONSHIP
    รางวัล ถ้วยรางวัล 5 อันดับพร้อมเงินสดและของรางวัล

สถานที่ติดต่อ
    บ.ฟาอีส ยูไนเต็ด มอเตอร์สปอร์ต จำกัด 1957 ถนนพัฒนาการ แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม.10250 โทร.089-182-2188;081-8379121

รายละเอียดต่างๆอาจมีการเปลี่ยนเพื่อความเหมาะสม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2008
  2. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    ไอ้เราก็นึกว่า TAKE OFF จาไปวิ่งไม่เห็นรู้เรื่อง

พออ่านดูดีๆ เป็นชื่อรุ่นของปีที่แล้วนี้หว่า

ตกใจหมดเย้ย

3. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    F11 น่าสนใจมากๆเลยอาจารย์หนู...

4. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ไปร่วมแจมแน่นอนครัป

5. Fly Away Home

Fly Away Home New Member Member

328
    5
    0
    ก้อไปร่วมแจมกันก้อได้ไม่เห็นจะเป็นไรเลยโต้ง

6. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    น่าสนใจมากคับ

7. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    สติกเกอร์ C เปื่อยแล้วอ่ะ มีอันใหม่ให้ไหมครับ :D

8. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    มันส์ แน่ๆ

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    รุ่น F ปีนี้วิ่งกี่รอบครับ....

10. Fly Away Home

328
    5
    0
    วิ่งเหมือนเดิมครับ

11. Fly Away Home

328
    5
    0
    แหมพี่กล้วยสำหรับพี่ได้อยู่แล้วครับ

12. Fly Away Home

328
    5
    0
    พี่หนุนไม่ไปไม่ได้นะพี่ผมไปเม้นในHi5พี่แล้วนะ

13. Fly Away Home

328
    5
    0
    ยินดีต้อนรับครับและขอบคุณครับ

14. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    BLUEBIRD CLUB .......................ร่วมมันส์แน่นอนครับ

15. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    คริคริ

16. ARTHON.P

ARTHON.P Guest

0
    0
    0
    สงสัยหน่อยครับ..

คือถ้าผมอยากรวมตัวกับเพื่อนไปจำนวนรถต้องเท่าไหร่วิ่งอะ ครับ จะต้องดำเนินการอย่างรบ้างครับ แล้วต้องไปกี่วันหมายถึง ต้องไปตั้งแต่วันศุกร์ หรืออย่างไร ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ยังไงรบกวนพวกพี่ๆ ด้วยน่ะครับ อย่างไปวิ่งกับเพื่อนๆ อะ ของคุณครับ

17. Fly Away Home

328
    5
    0
    ก็รวมตัวกันให้ได้15คันขึ้นไปอ่ะครับแล้วก็ตั้งเป็นกลุ่มCar Club ขึ้นมาเพื่อที่จะมาวิ่งงานนี้อ่ะครับ
    สงสัยยังไงโทรสอบถามได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2007
  18. Fly Away Home

328
    5
    0
    อย่างนี้ที่เค้าเรียกว่ารักกันจริงช่ายป่ะครับเพื่อน..................อิอิ

19. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    กี่รอบครับ...อยากรู้ ปีที่แล้วไม่เคยไปครับ

แล้วไม่มีระบบปรับอากาศ +2วิ นี่ตอนควอลิฟายด์อย่างเดียวเปล่าครับ....

20. Fly Away Home

328
    5
    0
    +2วินาทีตอนควอลิฟายเท่านั้นครับวันเสาร์ 5 รอบและวันอาทิตย์ 8รอบเฉพาะสนาม1นะครับต่อไปอาจมีการเพิ่มรอบขึ้นอ่ะครับ
    อย่าลืมไปวิ่งด้วยนะครับพี่บังย้ำเพราะปีนี้มีการเก็บคะแนนชิงแชมป์ประจำปีด้วยนะครับ

21. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    รอบเยอะๆ ยิ่งมันครับพี่

22. Fly Away Home

328
    5
    0
    สิทธิพิเศษสำหรับผู้ที่ลงแข่ง PFSC08 มีดังนี้​

1.ติดตั้งโรลบาร์ทุกรูปแบบในราคาพิเศษที่ร้านหมู SITT header&TURBO
    2.SET UP ช่วงล่างให้เป็นรถเซอร์กิตโดยพี่ไข่ RTM
    3.โมดิฟายโช้คให้แข็งแรงโดยอ้วน ละโว้
    4.ซื้ออุปกรณ์การแข่งขันในราคาพิเศษจากร้านAUTO CAR

ถ้ามีความคืบหน้าพิเศษจะมาอัพเดทอีกที

23. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  24. โต้007

โต้007 New Member Member

1
    0
    0
    แข่งกันที่ไหนหรอครับ

อยากไปดูมากๆๆ...........

25. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ช่วยอัพครับ

26. Fly Away Home

328
    5
    0
    สนามพีระเซอร์กิต พัทยาอ่ะครับ

27. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    บวกสองวิ
    หรือติดแอร์ดี:D

28. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ขอโทษ นะครับ ช่วยลบกวน

โพส วันแข่ง ของปี 2008 ให้หน่อยนะครับ

พอดี วันไปวันแถลง puma แล้วใบ รายระเอียด หมด

เลยไม่รู้ ว่า มีวันไปเดือนไหนบ้าง

ขอบคุณมากๆครับ

29. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    หะ หะ หะ หะ หนู หู หู หู หู..........มาตอบหน่อย ห่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

30. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    \

พลาดได้ยังงัยงงานระดับนี้ อิอิ:D

MeowRacing ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้