ขอถามบ้าง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ที่หนึ่ง, 1 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ผมใช้ 623
    ผมสงสัยว่า 1. ปุ่มที่อยู่ตรงเสากลางรถเหนือศรีษะคนชับ คือปุ่มอะไร
    2. ปุ่มรูปโคมไฟที่อยู่ข้างหน้าปัดรถ มีไว้ใช้งานอย่างไร เพระทดลอง
    กดดูมีไม่อะไรเกิดขึ้น

ช่วยไขข้อสงสัยที;)

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อยากรุ้เหมือนกันคับบบบ

3. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    .........

1. ไอ้กลมๆตรงหัวเนี่ย มันคือ อินฟาเรด เปิดปิดประตู
    2. ไฟโคมตรงหน้าปัด ถ้าเปิดแล้ว เปิดไฟหน้าเต็มที่แล้วเดินไปดูตรงไฟท้ายจะเห็นว่ามีไฟสูงติดขึ้นมาอีกดวง ลองดิ!!!!!!

4. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    แวะมายืนยัน นั่งยัน นอนยัง อย่างคุณวิทว่า ลองดิ!!!

5. ที่หนึ่ง

159
    0
    0
    ขอคุณ คุณวิท ครับ ข้อ1 .อยู่ตรงเสากลางรถ ระหว่างประตูหน้ากลับประตูหลังด้านคนขับ ครับ

6. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ข้อ 1. เป็นตัวเซ็นเซอร์กันขโมยครับ วิธีลองง่ายคือ เข้าไปอยู่ในรถ ดับเครื่องแล้วใช้รีโมทที่มากับรถ ล็อดรถให้สัญญาณกันขโมยทำงาน แล้วลองตบมือให้เสียงดังๆดู สัญญาณกันขโมยจะดังขึ้น (Roverทำแบบนี้เพราะเวลาที่ใครทุบกระจกรถเข้ามาจะมีเสียงดังทำให้เซ็นเซอร์ทำงาน) เพื่อนๆเคยลองกันบ้างไหม

7. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    เฉพาะเสียงหรอคับพี่วิท ของผมแค่ขยับ หรือถ้าเปิดกระจกไว้แล้วล๊อก(ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าตั้งให้กระจกปิดเองได้) ลมเข้าก็ดังแล้วคับ

8. ที่หนึ่ง

159
    0
    0
    ต้องขอบคุณ คุณวิทอีกครั้ง หวังว่าคงจะได้มีโอกาสพบกันบ้าง
    ปล.พบได้รถมาไม่มีรีโมทมาด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้