โคมดำมุมส้ม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civicy_art, 6 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    อยากทราบว่าโคมถ้าเราทำดำหมดทั้งโคมทั้งมุมไฟเลี้ยว

แล้วเราอยากจะทำมุมส้มแล้วตรงที่จะทำมุมส้มดันไปพ่นดำอะ

เราจะสามารถพ่นสีส้มทับได้ไหมอะ อยากทราบข้อมูลคับ :D

2. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ถ้าพ่นสีดำมาแล้ว ไปพ่นสีส้มทับอีกมันก็จะมืด สีที่ออกมาก็จะไม่ใสนะ

3. civicy_art

356
    23
    0
    จะแก้ไขยังไงดีคับ งานเข้าอีกแล้ว เซง

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ใ ห้ พ ว ก อู่ สี ทำ ใ ห้ สิ เ ข า มี น้ำ ย า ล บ

5. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    พี่คิงจะแก้ได้ไหมครับ...

6. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    มีไส้โครเมียมอยู่1คู่ ทำได้เลยอยากได้ก้อโทรมานะ

7. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    มันอยู่ลำปางอะสิพี่ -*-

8. civicy_art

356
    23
    0
    แต่โคมที่ว่านี้ ดูหมองๆอะคับ ทำไงให้ใหม่ดี หรือทุบแล้วไปเคลมดีคับ

ผมว่าจะทำให้มันชำรุด แตก อะคับ ช่วยบอกวิธีการหน่อยคับ เอาแบบเนียนๆเลย

จะเอาไปเคลมทั้งคู่เลย

9. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    ประกันที่ไหนครับ....
    ถ้าจะเคลมรบกวนแจ้งทีละข้างนะทิ้งระยะให้ห่างกันซักพัก
    เดี๋ยวนี้ประกันรู้มากแล้วมันจะหาเรื่องเก็บส่วนร่วมเรา(EXSAVE)
    ส่วนการแจ้งก็หาเหล็กหรืออะไรที่คมทำให้ไฟเป็นรอยเอาให้เข้าเนื้อนะแล้วบอกประกันว่าเฉี่ยวเหล็กหรืออะไรก็ได้
    วัน-เวลา-สถานที่...ก็แต่งเอาให้อยู่ช่วงคุ้มครองพอ
    ปล...ถ้าเข้าเนื้อไม่ลึกประกันเฮียๆมันจะให้ขัดเคยมาแล้ว------ขอโทษเพื่อนๆที่ตอบยาว.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้