หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย pba, 31 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    ผมต้องการที่จะซื้อฟิล์มที่เป็นลาย เคล่า แบบในรูปอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอที่ไหนบ้าง แล้วจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ขอบพระคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

2. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

3. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    อยากรูเด้วยครับ วีธีทำด้วยนะๆๆ

4. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เช่นกันครับ

จะเอา มาแปะกระโปรงตัว เอง เลย เอิ้กๆ

มันใช้ได้ป่าวหว่า 555

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไม่ได้กวนน่ะ ถ้าคิดจะเอาฟิมล์คาร์บอน มาหุ้มฝาโปรง แนะนำเอาไปพ่นดำเลยดีกว่า หล่อกว่าเยอะครับ ฟิล์มคาร์บอนหุ้มชิ้นเล็ก ๆ จะหล่อกว่าครับ ชิ้นใหญ่ ดูปุ๊บรู้ปั๊บเลย อะ ชิ้นเล็กมันต้องสังเกตุหน่อย :D :D :D

6. FiT K20A

50
    1
    0
    เห็นด้วยคับ

7. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
  8. pba

55
    1
    8
    ไม่มีใครรู้เลยเหรอคับ

9. FiT K20A

50
    1
    0
    นั่นนะสิคับ upup

10. GT ARM

GT ARM New Member Member

17
    0
    0
    อาคารศรีวรจักร์ ชั้นล่าง หันหน้าเข้าอยู่ซ้ายมือตรงประตูทางเข้าเลยครับ

11. Jax

Jax New Member Member

184
    5
    0
    มันแพงมั๊ยครับ

12. pba

55
    1
    8
    ขอบคุณมากครับ

13. Toto

Toto New Member Member

42
    1
    0
    เอาไปทำอะไรครับ
    ทำแล้วเอามาให้ดูด้วยนา

14. 5A+Sup

5A+Sup Guest

0
    0
    0
    ของเล่นเยอะจัง

อ่อ หน้าตาเปงอย่างงี้นี่เอง สมัยหนุ่มๆตอนทำไฟเบอร์ เคยทำคอนโทรล ใช้ฟิล์มลายไม้คล้ายๆในรูปละคับ ซื้อที่ เรซิ่นอาท ตรงข้าม รร. สาระ ลายเคฟล่า น่าจะมี อย่างชัว ร้านนี้ของเค้าเยอะ ลูกค้าแยะ

15. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ใช้ยังงัย แพงไหม ...

16. เข้าไปดูที่

www.surefilm.com

มีหลายแบบครับ

17. pba

55
    1
    8
    เดี๋ยวจะลองไปดูครับ ขอบคุณมากครับ

18. FiT K20A

50
    1
    0
    สงกาสัยต้องไปดูที่อาคารสีวรจักร แล้ว

19. pba

55
    1
    8
    up
    ยังหาไม่ได้เลยครับ

20. นัดท่าม่วง

นัดท่าม่วง New Member Member

12
    0
    0
    หาด้วยครับ อยากทำเองเหมือนกัน

21. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    อยากได้เหมือนกาน

22. FiT K20A

50
    1
    0
    ร้านเรซิน อาร์ท แถว ม.เกษตรคับ เลยมาหน่อย ชิดซ้ายมาเรื่อยๆ ร้านอยู่ริม ถนนเลยคับ

23. pba

55
    1
    8
    ไปไม่ค่อยจะถูกอ่ะครับ ถ้ายังไงช่วยอธิบายอย่างละเอียดให้หน่อยได้ไหมครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

24. FiT K20A

50
    1
    0
    ก็ ผ่านหน้า ม.เกษตร แล้วก็ชิดซ้ายไปเรื่อยๆอะคับ ซักพัก ร้านจะอยู่ริมฟุตบาท เขียนว่า เรซิ่น อาร์ต แล้วพอเจอร้านก็เลยไปอีกนิดจะเจอปั๊ทร้าง เข้าไปจอดเลยคับ ที่ถามมาราคาเมตรละ 3 พันก่าคับ คาร์บอน ลาย 1เรื่องวิธีทำเจ้าของร้านอธิบายได้คับ แต่ผม ฟังแล้ว ไม่ไหว อิอิ

25. FiT K20A

50
    1
    0
    3พันก่า เมตร ครึ่งคับ

26. pba

55
    1
    8
    ขบพระคุณมากครับสำหรับคำตอบ แต่ราคาโหดจัง

27. FiT K20A

50
    1
    0
    ไม่เป็นไรคับ มีอะไรช่วยๆกัน

28. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ตอนแรกเคยหาอยู่เหมือนกันครับ
    แต่พอรู้วิธีทำ ลมแทบใส่

29. pom ek

pom ek Guest

0
    0
    0
    เคยไปซื้อฟิล์มเคฟล่าที่เรซิ่นอาร์ตอ่ะ ประมาณ2เดือนที่แล้ว ถ้าจำไม่ผิดเมตรละประมาณ400 ซื้อมา3เมตร ใช้ไปแค่ไม่ถึงฟุตเลย *สนใจมั๊ยเกือบๆ3เมตร+สีรองพื้น+น้ำยาขยายฟิล์ม ขายถูกๆเลย 800(แต่เป็นลายเล็กนะ) สนใจโทรมาสอบถามได้นะ 06-6114116

30. nut_2003

nut_2003 New Member Member

27
    3
    0
    ที่ลองทำเอง ผมว่า เคลือบเคฟล่าแท้ง่ายกว่านะคับ เป็นแบบฟิลม์มันใช้เคมีและอุปกรณ์มากกว่า

ถ้าเคลือบเคฟล่าแท้ง่ายกว่านะ ความเห็นส่วนตัวนะคร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้