Guru ช่วยตอบหน่อยน๊ะคร๊าบเรื่องโครเมี่ยม ตรงกระจัง....

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย unicorn_mortalone, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. unicorn_mortalone

unicorn_mortalone New Member Member

5
    0
    0
    โครเมี่ยมตรงกระจังทำยังงัยอ่ะคับพี่...เนียนมากมายอ่ะคัฟ :cry: อยากได้มั่ง :cry:

2. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    งง งง ขยายความอีกนิดซิครับ

3. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    หมายถึง คิ้วโครเมียมที่ฝากระโปรงหน้า หรือป่าวครับ
    ที่เห็นเป็นสีเดียวกับตัวรถ ส่วนใหญ่จะทำสี น่ะครับ ทำสองชิ้นหน้าหลัง ไปเลยครับ เนียนๆ ..

4. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ผมใช้สติ๊กเกอร์ดำด้านแปะครับ
    ถ้าเป็นรถสีอื่นต้องหาโทนสีที่ใกล้กัน DIY ได้ครับ

5. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ถ้าคิ้วฝากระโปรงหน้า ก็ทำสีไปเลยครับ............

6. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ทำสีเนียนกว่าเยอะครับ

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เอาไปทำสีเลยครับเนียนเยอะกว่า...

8. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ถ้าคิ้วฝาหน้า 04-05เอาออกเลยครับ...อุดรูไปเลยประมาณ 5 รู ทำสีฝากระโปรงใหม่ แหล่มไปเลย สวย....

ปล.สามารถดูตัวอย่างได้ที่ 0 Honda โคราช นอนอยู่ อิอิอิ

9. โอมเพี้ยง

โอมเพี้ยง New Member Member

5
    0
    0
    ทำสีที่คิ้วโครเมียม มันลอกรึป่าวอ่ะคับ เคยถามที่อู่ เค้าบอกว่า มันลื่นทำไปมันก้อลอกง่าย

10. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ถ้าไม่ขัดก็คงลอกอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2008
  11. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    เวลาพ่นให้ที่อู่ผสมน้ำยาจับพลาสติกครับ ฟันธง ไม่มีลอก.......................:cool:

12. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    รอกไม่รอก อยู่ที่อู่จะทำมายังไง น่ะครับ เข้าใจว่า ควรต้องขัด โครเมียมก่อน
    แต่อู่แรก ที่ไปทำ เค้าไม่ได้ขัด แต่เค้าพ่นรองพื้น ให้มันจับ อยู่ได้ 2 ปีไม่รอก เลยครับ

แต่พอดี รถไปจูบ ทำสีฝากระโปรงใหม่ ที่ศูนย์ปิ่นเกล้า นี่ปีเดียว มีกระเทาะเป็นจุดๆ แล้วครับ (ตรงคิ้วโครเมียม) เซ็ง ..

13. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    ถ้าหมายถึงคิ้วที่อยู่บนฝากระโปรงหน้าข้างบนกระจัง ก็ตามข้างต้นเลยครับ

ถ้าใช้ตัว 03 หรือ 04 จะมีโครเมี่ยม ตรงกระจัง ไปทำสีเพื่อเป็น US spec ครับ

ถ้าหมายถึง กระจังที่มี โครเมี่ยมอีกแบบ คือกระจัง ของ Japan spec ครับเป็นแบบ 2 แถว

14. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ของผมทำสีดำ ตัดกับตัวรถไปเลย ทั้งหน้าหลัง

15. unicorn_mortalone

unicorn_mortalone New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นคับ .... จัดไปอย่าให้เสีย

16. unicorn_mortalone

5
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นคับ .... จัดไปอย่าให้เสีย :D

17. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถุ๊ยยย

ไม่ได้นั่งขัด สมาธิ เหรอวะ :D

18. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    ของผมes02ถ้าจะถอดออกเลยได้รึป่าวคับ

19. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    02 ถ อ ด ไ ด้ คั บ แ ต่ ไ ม่ ส ว ย คั บ

20. unicorn_mortalone

5
    0
    0
    เออ...ที่ใหนรับทำมั้งอ่ะคัฟช่วยบอกที จะได้ไปทำ Thx ล่วงหน้าคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้