ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับผมมีข้อสงสัยในการขับรถขับ 4 ล้อดังนี้ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย tor evo 5, 1 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tor evo 5

tor evo 5 New Member Member

3
    0
    0
    :confused:ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับผมมีข้อสงสัยในการขับรถขับ 4 ล้อดังนี้ครับ
    1. การขับ 4 ล้อ ของรถ evo เหมือน การขับ 4 ล้อของรถ CR - V HONDA หรือ
    เปล่าครับ
    2. ระบบ AYC ของ evo หลักการทำงานเป็นอย่างไร การดูแลรักษา และนำมัน
    ที่ใช้กับระบบ AYC หาซื้อได้ที่ไหนครับหรือใช้นำมันชนิดอื่นได้หรือไม่ครับ
    3. เครื่องยนต์ 4g 63 t ดูแลรักษาอย่างไรบ้างครับ ( ไม่เคยใช้เครื่องยนต์เทอร์ฅ
    โบ )
    ( ตอนนี้ใช้ evo 5 ทำแท้ ที่อู่ ARO SPEED )
    ขอบคุณครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ข้อ 1 crv เป็นไงผมไม่แน่ใจ ครับ แต่ของ evo เป็น ขับ 4 ล้อ fulll time หรือตลอดเวลานั่นเอง

ข้อ 2 AYC ไม่แน่ใจ รอคนอื่น นะครับ

ข้อ 3 เครื่อง 4G63T การดูแลก รักษา ง่ายๆเลย ครับ ถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ของเหลว ทุกอย่างตามระยะเวลาปกติ เลขน้ำมันเครื่องตัวหลังแนะนำ เป็น 50 นะคับ สบายใจดี ถ่ายบ่อยหน่อยก็ดีครับ ส่วนเรื่องการใช้งาน เราควรดูระดับรถของเราว่าสามารถทนได้แค่ไหน แล้ว ขับให้มัน ต่ำกว่าขีดสุดที่มันทำได้ มันก็อยู่นานแล้วครับ 4G63T ทนแน่นอน แต่ไมในคลับ พังกันกระจายเลยไม่รู้ 555555

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    มีรถแล้วก็ สมัคร สมาชิกเลย ครับ:D:D:D:D
    ข้อมูลรอคนรู้มาตอบละกันนะคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้