งงอะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ไปติดแก๊สมาแล้ว แบบ มิสเซ่ออออ ทำไม เติมไป 500 วิ่งได้ 100กว่าๆ เกือบ 200 โลเองออะคับ

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตรวจสอบด่วนๆๆๆเลยคับ

1.ตรวจสอบรอยรั่วก่อนเลย จิงๆมันควรจะได้สัก 400 โลนะครับ
    2.ถ้าไม่รั่วก็จูนไม่ดีมั่งครับ อาจจะสัดส่วนหนามากๆๆ สังเกตุถ้าจูนไว้อัตราส่วนหนาจะมีกลิ่นแก๊สออกท่อไอเสียตอนรอบเดินเบานะ แล้วเร่งค่อนข้างอืด

3. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ปล่อยแก๊สออกเยอะไปป่าวคับ มันเลยวิ่งได้น้อย แต่อาจจะเร่งดี กว่ารถแก๊ส ปกติทั่วๆไป ผมรู้แค่นี้อ่าคับ เหอๆ

4. natsmooth

834
    0
    0
    คับๆ
    ขอบคุนมากคับ
    ยังไงเด๋วลองไป เช็คดู น๊ะคับบบบบ ยังไงจามาอัพเพิ่มไว้

5. Tonjovi

Tonjovi New Member Member

13
    0
    0
    แลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ ผมใช้623GSI ใช้ แก็ส LPG มาเกือบปีแล้ว
    ถัง 58 ลิตร ถ้าเติมเต็มถังมันจะตัดที่ประมาณ 50 ลิตร
    ราคาแก็สที่อุบล 3เดือนที่แล้ว @11.78 วิ่งทางไกล ตจว. จะได้ประมาณ 440 โลครับ
    ประมาณว่า 600 บาทเต็มถัง เฉลี่ย 1.36 บาท/กม .

ถ้าวิ่งในเมืองมาทำงาน กินแก็สประมาณ 2.5 บาท/กม. ครับ ถ้าเป็นน้ำมันไม่ต้องพูดถึงครับ แต่นานๆเต็มมาวิ่งเอามันส์ ครับ

6. natsmooth

834
    0
    0
    ขอบคุนคับ ผมไปติดมาเมื่อวานก่อน ผมใช้ถัง 58 ลิตรอยู่ เติมไป 500บาท ได้ แก๊สประมาน 46 ลิตร แก๊ว 10 กว่าบาทอะคับ
    แล้ว ผมก็ลองวิ่งดู ในเมืองอะนีคับ รถติดบ้าง .. บ้างคืออ เวลาติดก็คือติด
    วิ่งบ้าง นอกเมืองไปรังสิด 500 บาท ผม ใช้ได้แค่ 160 โลเองออะคับ นี่ถังแรกของผม
    ลองสังเกดตามที่เพ่ๆ ให้ดูแล้ว ตอนรอบเดินเบาทำงาน ก็ไม่มีกลิ่นแก๊ส (แสดงว่า ไม่มีปัญหาเรื่อง ตั้งแก๊สหน้า)
    ลองเช็ค ดู ดม (ไม่น่ารั่วน๊ะคับ) เพราะถ้ารั่วมัน ต้องมีกลิ่นบ้าง นี่ไม่มีกลิ่นเลย
    เหนเพ่อีกคนบอกว่า อาจเปนเพราะถังแรก มีอากาศเยอะ เติมไป 500 เก มันอาจจาหลอก แล้วก็ ได้แก๊สไม่เตมที่
    ผมเลย ว่าจาลองใช้ให้หมด จนเข็มตี ขีดแดง แล้ว จาลองเติมเตมดู แล้ววิ่งไปอีก สัก 100โล ค่อยเติม เตมถัง จาได้รุ้ ว่าเฉลี่ยๆ แล้ว มัน ตก อยู่โล เท่าไร .....
    ยังไง แลก เปลี่ยนประสบการ.. ช่วยแนะนำ กันด้วยน๊ะคับบบบบ
    กลัว รถ มีปัญหาคับ
    ขอบคุนคับบบบ

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ออโต้สมัยก่อนผมกิน ขับทั่วไปในเมือง+นอกเมือง 1.25-1.40 บาท ตจว 1.10 บาท
    เกียร์ธรรมดา ตอนนี้ ขับทั่วไป 1.15-1.25 เหยียบตลอด 1.35 แต่ถ้า ตจว ก็ 0.90-1.00 บาท ครับ

8. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    เพิ่งเห็นกระทู้นี้ รถถัง 58 ลิตร แต่เติมจริงได้แค่ 30 กว่าลิตรเอง ดูที่เข็มมันก็เต็มแล้ว
    เติมที่ก็ประมาณ 330 บาท วิ่งได้ 200-210 กว่าโล

อยากรู้ว่าทำไมมันถึงเติมได้น้อยเยอะเลย เซ็งต้องเติมบ่อยๆ

9. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ของผมถังโดนัท51ลิตรเติมแก้สได้44ลิตรวิ่งได้360-380กิโล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้